งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สัมภาษณ์แล้ว

• noonee
  • 110
  • หัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 28/ส.ค./2008, 10:26:59 AM
3215 ครั้ง
LINE it!
เมื่อวานตอนเราไปสัมภาษณ์ที่อยุธยามา อากาศร้อนมาก คณะกรรมการ 20 ชุด แต่ตกบ่ายเหลือคณะกรรมการประมาณ 10 ชุด ได้ รอนานมาก แต่การสัมภาษณ์ไม่ค่อยยากเพราะคณะกรรมการให้เล่าประวัติการศึกษาตั้งแต่ประถม - ปริญญาตรี แล้วก้อให้เล่าถึงประสบการในทำงาน แต่ที่สำคัญคือให้อธิบายเกี่ยวกับตำแหน่ง วิธีการ การปฏิบัติหน้าที่ ประมาณนี้ สรุปแล้วก้อ O นะ คนสัมภาษณ์วันนี้ สู้ สู้ สู้ นะ เป็นกำลังใจให้

8 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
นายกเว็บ

#1 ปุ๊บปั๊บ (ปภ.) 28/ส.ค./2008, 10:30:32 AM

ขอให้ประสบความสำเร็จครับ

ปลัด I.T.

#2 I2EVOLUTION 28/ส.ค./2008, 11:13:14 AM

m;5  m;5  m;5

รองปลัด I.T.

#3 rattanakorn 28/ส.ค./2008, 11:42:24 AM

ถามคุณ ปุ๊ปปั๊ปนะคะ  พรุ่งนี้เราจะไปสอบนักวิชาการเงินและบัญชี3 คุณพอจะทราบไหมว่ากรรมการเขาจะถามอะไรบ้าง มีวิชาการมากน้อยแค่ไหน คือไม่ทราบจริงไม่มีประสบการณ์ด้วยสอบติดครั้งแรกคะแนะนำด้วยนะคะ และความสามารถพิเศษเราควรตอบไปในแนวไหน อย่างพูดภาษาญี่ปุ่นได้ด้วยเอาไปตอบได้ป่าว กังวลมากเลย ช่วยด้วยนะคะ  พรุ่งนี้ถ้าสวมสูทรทับไปดูเวอร์ไปไหมเพราะปกติทำงานออฟฟิศจะใส่สูทรด้วยนะค่ะ

(V.I.P.)
นายกเว็บ

#4 ปุ๊บปั๊บ (ปภ.) 28/ส.ค./2008, 11:52:49 AM

ถามคุณ ปุ๊ปปั๊ปนะคะ  พรุ่งนี้เราจะไปสอบนักวิชาการเงินและบัญชี3 คุณพอจะทราบไหมว่ากรรมการเขาจะถามอะไรบ้าง มีวิชาการมากน้อยแค่ไหน คือไม่ทราบจริงไม่มีประสบการณ์ด้วยสอบติดครั้งแรกคะแนะนำด้วยนะคะ และความสามารถพิเศษเราควรตอบไปในแนวไหน อย่างพูดภาษาญี่ปุ่นได้ด้วยเอาไปตอบได้ป่าว กังวลมากเลย ช่วยด้วยนะคะ  พรุ่งนี้ถ้าสวมสูทรทับไปดูเวอร์ไปไหมเพราะปกติทำงานออฟฟิศจะใส่สูทรด้วยนะค่ะ

ทุกอย่างขอให้อยู่บนพื้นฐานของความมั่นใจครับ ทั้งบุคลิคและความสามารถที่เจาจะใช้นำเสนอตัวเอง สิ่งไหนที่เราจะนำเสนอขอให้มั่นใจกับสิ่งนั้นครับ ขอให้โชคดีในการสอบครับ

รองปลัด I.T.

#5 ekaj 28/ส.ค./2008, 01:06:10 PM

ไปมาเหมือนกัน ครับผมนั่งใต้ต้นมะขาม ใส่เสื้อเหลือง (บอกหน่อยหนึง)ข้างหลังห้องสัมภาษณ์
ใครเห็นผมบ้างเอ่ย (ไม่เกี่ยวกันเลย)  m;3

ขอให้โชคดีนะครับ
                        สบายดี

หัวหน้าเว็บ

#6 Hi Doraemon 28/ส.ค./2008, 11:25:08 PM

:th\

ปลัด I.T.

#7 [B]rown[e]yes_Za[[e('๑')y]] 29/ส.ค./2008, 12:14:53 AM

อ้างถึง
ไปมาเหมือนกัน ครับผมนั่งใต้ต้นมะขาม ใส่เสื้อเหลือง (บอกหน่อยหนึง)ข้างหลังห้องสัมภาษณ์
ใครเห็นผมบ้างเอ่ย (ไม่เกี่ยวกันเลย) 

ขอให้โชคดีนะครับ
                        สบายดี

เราอยู่ทางซ้ายของหลังหอประชุม โชคดีทุกคน M;1 m;7

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#8 architect 29/ส.ค./2008, 10:15:14 AM

m;5 m;5 m;5