งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขอถามเรื่องงานราชการครับ

• jocolenoname
เมื่อ: 08/ก.ย./2008, 12:35:59 PM
1841 ครั้ง
LINE it!
อยากจะถามว่า ถ้าคนที่จบ ทางด้านสาย คอมพิวเตอร์มา ไม่ว่าจะเป็น วิศว หรือ ว่าวิทยาศาสตร์
ถ้าสอบงานราชการ โดยที่เป็นงานที่ไม่ใช่ สอบเป็นครูเนี่ย จะมีงานอย่างอื่นอะไรบ้างน่ะครับ
รบกวนด้วยนะครับ พอดีอยากรู้น่ะครับ +กับสนใจที่จสอบราชการน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ :th\

3 ความคิดเห็น

หัวหน้าเว็บ

#1 lovely_taew 09/ก.ย./2008, 12:00:48 PM

อยากจะถามว่า ถ้าคนที่จบ ทางด้านสาย คอมพิวเตอร์มา ไม่ว่าจะเป็น วิศว หรือ ว่าวิทยาศาสตร์
ถ้าสอบงานราชการ โดยที่เป็นงานที่ไม่ใช่ สอบเป็นครูเนี่ย จะมีงานอย่างอื่นอะไรบ้างน่ะครับ
รบกวนด้วยนะครับ พอดีอยากรู้น่ะครับ +กับสนใจที่จสอบราชการน่ะครับ
ขอบคุณมากครับ :th\
ก็สอบตำแหน่ง ธุรการ บันทึกข้อมูล

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#2 architect 09/ก.ย./2008, 02:15:11 PM

ถ้าในระดับ 3 คุณวุฒิ ป.ตรี ด้านคอมพิวเตอร์ ก็สามารถสอบตำแหน่งเจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์ 3 ได้....  m;5 m;5 m;5
หน้าที่และความรับผิดชอบ
      ปฏิบัติงานขั้นต้นเกี่ยวกับการเขียนคำสั่งให้เครื่องจักรประมวลผลทำงาน  ภายใต้การกำกับตรวจสอบโดยใกล้ชิด  และปฏิบัติหน้าที่อื่นตามที่ได้รับมอบหมาย

ลักษณะงานที่ปฏิบัติ
      เป็นเจ้าหน้าที่ชั้นต้น  ทำหน้าที่ศึกษารายละเอียดของงานที่ได้รับการวิเคราะห์  จัดระบบและวางแผนไว้แล้ว  และเขียนคำสั่งโดยละเอียดให้เครื่องจักรประมวลผลทำงาน  ทดสอบความถูกต้องของคำสั่งแก้ไขข้อผิดพลาดก่อนส่งคำสั่งให้เครื่องจักรประมวลผลทำงาน  เป็นต้น  และปฏิบัติหน้าที่อื่นที่เกี่ยวข้อง

คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่ง
                 ได้รับปริญญาตรีหรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้ทางคอมพิวเตอร์  หรือทางอื่นที่ ก.ท.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้
 m_9; m_9; m_9;

เซียน(GURU)

#3 Udomdet 22/ก.ย./2008, 03:33:43 PM

งานราชการ น่าจะหางานง่ายมากเลย พวกจบคอม เห็นแต่ละที่ มีแต่รับพวกจบคอม