งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ปริญญาตรีอื่น ที่ ก.ท.กำหนด

• kae_chi
  • 17
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 12/ก.ย./2008, 11:17:31 AM
3130 ครั้ง
LINE it!
ปัจจุบัน เป็นครูจ้างสอน ไม่ได้จบครุศาสตร์ มีใบประกอบวิชาชีพ  จะสอบครูผู้ช่วย คุณสมบัติเฉพาะตำแหน่ง เป็นผู้สำเร็จการศึกษาวุฒิปริญญาตรีขึ้นไปทางการศึกษา  หรือ  ปริญญาตรีอื่นที่ ก.ท. กำหนดเป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งพนักงานครูเทศบาล  อยากทราบว่า ปริญญาตรีอื่นที่ ก.ท. กำหนดมีอะไรบ้างคะ
รบกวนด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ :th\

2 ความคิดเห็น

บุคคลทั่วไป

#1 poor 12/ก.ย./2008, 11:34:09 AM

นิยามคำว่า ปริญญาตรีอื่นที่ ก.ท. กำหนด   เป็นเพียงกฎหมายเขาเิปิดไว้ครับ... เพื่อรองรับในการสอบแต่ละครั้ง... จริง ๆแล้วตัวนี้ผมก็ไ่ม่เคยเห็นว่าบรรจุไว้ที่ไหน
 เช่น ในการสอบถ้าผู้จัดสอบต้องการผู้ที่จบมาสาขานี้... เขาก็จะกำหนดอีกครั้งหนึ่ง ก็คือกำหนดเป็นคราว ๆ ในการสอบแตะละครั้งครับ..... ถ้าไม่มีการกำหนดก็เอาผู้จบครุศาสตร์ เป็นหลักครับ

รองหัวหน้าเว็บ

#2 data_man 16/ก.ย./2008, 12:43:41 PM

ไม่ได้จบครุศาสตร์แล้วได้ใบประกบวิชาชีพครูมาได้อย่างไรผมละ งง เส้นใหญ่มากเลยนะนั่น :o