งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: นักวิชาการเกษตร ปีนี้ทำโครงการอะไรบ้างครับ

• maej
เมื่อ: 16/ก.ย./2008, 05:31:21 PM
2068 ครั้ง
LINE it!
ผมไม่รู้จะทำดครงการอะไร เลยอยากปรึกษาผู้รู้ พอนายกยังไม่ประกาศเลยทำข้อบัญญัติไม่ได้ ใครก็ได้ช่วยที

2 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ~(อารมณ์สีเทา)~ 18/ก.ย./2008, 02:58:08 PM

บอกไ่ม่หมดหรอกครับ แล้วแต่ไอเดีย + พื้นที่ตำบลของเรา  เช่น

โครงการ
 จัดปลูกต้นไม้ และทำความสะอาด ชุมชนในวันสำคัญ
 จัดรณรงค์สร้างจิตสำนึกในการรักษาทรัพยากรธรรมชาติ และสิ่งแวดล้อม
 จัดกิจกรรมรักษ์แม่น้ำ....... (กรณีที่ตำบลมีแม่น้ำไหลผ่่่าน)
 ส่งเสริมการใช้ปุ๋ยชีวภาพ สารอินทรีย์ และการจัดตั้งกองทุนปุ๋ย
 ส่งเสริมการปลูกผักปลอกสารพิษ แลพืชผักสวนครัว
 สนับสนุนสารเคมีและกำจัดวัชพืชและยาปราบศัตรูพืช
 สนับสนุนถ่ายทอดเทคโนโลยีทางการเกษตร
 ส่งเสริมการเลี้ยงสัตว์
 ส่งเสริมการเกษตรผมสมผสานตามปรัญญาเศรษกิจพอเพียง.....    อื่น ๆ อีกมากมาย

บุคคลทั่วไป

#2 maej 25/ก.ย./2008, 09:02:41 AM

อยู่ที่ไหนครับอยากรู้จักมากครับ จะได้ช่วยกันพัฒนางานด้านการเกษตรต่อไปครับ

napha_sart@yahoo.com

หวังว่าจะได้เจอกันทางเมลล์ครับ