งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขั้นตอนต่อไปหลังการสอบติด

• vip1001
  • 23
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 29/ก.ย./2008, 07:44:53 AM
2620 ครั้ง
LINE it!
รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ คือว่าเพิ่งสอบเป็นครั้งแรกได้ลำดับที่10กว่าๆ(วิเคราะห์)มีข้อสงสัยอยู่ว่าขั้นตอนต่อไปเราต้องทำยังไง ทางท้องถิ่นเขาจะเรียกเองตามลำดับใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกมั้ย   ถ้าเขาเรียกตามลำดับแล้วทำไมผมเห็นเขาคุยกันเรื่องหาที่ลงด้วยครับ นึกว่าพอเรียกถึงลำดับที่ของเราแล้วทางท้องถิ่น เขาก็หาที่ลงให้เราเอง             สรุปก็คือว่าเราต้องรอเฉยๆจนเขาเรียกบรรจุหรือว่าเราต้องหาที่ลงเอง
.....................ผู้รู้กรุณาตอบให้ด้วยนะครับ

4 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 kaitongtin 29/ก.ย./2008, 09:11:14 AM

1. คุณต้องหาที่ลงให้ได้ก่อนนะค่ะ โดยโทรสอบถามทาง เทศบาล อบต.ของ จ.อยุธยาว่ามีที่ว่างเพื่อเราจะได้ลงหรือไม่
2. เมื่อคุณได้ที่ลงแล้ว คุณก็ต้องรอ ลำดับ 1-9 (ก่อนหน้าคุณ) ให้หมดก่อนคุณถึงจะไปที่ที่คุณจะลงได้ค่ะ

เซียน(GURU)

#2 Udomdet 29/ก.ย./2008, 03:14:27 PM

การหาที่ลงก็เพื่อให้ลำดับในบัญชีเคลื่อนไหวเร็วขึ้น ซึ่งการหาที่ลงได้ จะเป็นผลดีต่อตนเองและทุกคน หรือไม่ก็รอให้ถึงลำดับตน

บุคคลทั่วไป

#3 BiG-GD 03/ต.ค./2008, 03:19:57 PM

แล้วของ กทม. ละคะ เหมือนกันหรือป่าวพอดี สอบติด แล้วก็ไปรายงานตัวมาแล้วด้วย  แล้วจะต้องบรรจุที่นั่นก่อนหรือว่าขอใช้บัญชีได้หรือป่าวคะ

รองหัวหน้าเว็บ

#4 shinobu 13/ต.ค./2008, 12:53:35 PM

การหาที่ลงนี่สำคัญมาก

โอกาสน้อยที่จะหาที่ลง 

ถ้าคุณไม่มีเส้น ไม่รู้จักใคร ไม่มีเงิน

เชื่อเราสิ..

ไม่เชื่อคุณลองโทรสอบถามตาม เทศบาลฯ อบต.ฯ อบจ. ที่ยุดยาสิ

เค้าจะบอกว่าไม่มมีกรอบ  กรอบเต็ม ประมาณนี้

แต่ถ้าคุณมีคนที่รู้จักลองให้เค้าคุยให้สิ

จะมีค่าใช้จ่ายหน่อยนะค้า.. แต่คุณก็จะมีที่ลง  และความหวังก็จะเป็นจริง

ยินดีด้วย  กับ  ว่าที่ข้าราชการนะค้า