งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: โบนัส

• Sabina
  • 90
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 17/ต.ค./2008, 02:51:07 PM
1826 ครั้ง
LINE it!
อยากทราบว่าปีหน้าจะมีโบนัสมั้ยคะ ขึ้นอยู่กับอะไรคะ

2 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
หัวหน้าเว็บ

#1 หนอน[CoM] 21/ต.ค./2008, 10:06:24 AM

มีแน่นอนครับ
ส่วนว่าจะได้เท่าไหร่นั้น ขึ้นอยู่กับ
1. มติ ก.
2. นายก อบต. เทศบาล อบจ. นั้นๆ
3. เงินที่ตั้งจ่ายในข้อบัญญัติ
4. เงินสะสมของ อปท.นั้น
............................
บางที มติ ก. ให้สูงสุด 5 เท่า
แต่นายกและเงินไม่พอจ่าย ก็ต้องลดลงตามความเหมาะสมได้ครับ

หัวหน้าเว็บ

#2 คนค้นงาน 05/พ.ย./2008, 07:02:40 PM

แนวโน้มน่าจะยังมีอยู่ครับ ขึ้นอยู่กับ มติ ก.กลางครับ ซึ่งในปีที่ผ่านมามีเรื่องร้องเรียนกันมาก และ สตง.เข้าไปตรวจพบการทุจริตกันมาก มีการคืนเงินกันหลายแห่งครับ แต่น่าจะยังคงมีอยู่ รายละเอียดมีมาก สงสัยอะไรถามได้ครับ คิดว่าเรื่องโบนัสน่าจะตอบได้หมดครับ