งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: อยากให้ทำผลสรุปการสอบผ่านภาค ก คิดออกเป็น % ค่ะ

• U-ka
  • 67
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 27/ต.ค./2008, 03:03:04 PM
2585 ครั้ง
LINE it!
อยากให้ทำผลสรุปการสอบผ่านภาค ก ปีนี้ คิดออกเป็น % ว่าสอบได้ สอบตก กี่ % ค่ะ อยากได้เป็นข้อมูลเท่านั้นเอง หรือว่าจะเอาปีที่ผ่านมาด้วยก็ได้ค่ะ ว่า % การสอบตำแหน่ง มาก หรือว่าน้อย สอบติดมาก น้อยขนาดไหน (เป็นไปได้ไหมเนี่ย) แต่ก็อยากรู้ค่ะ
 :th\
คนมุ่งมั่น..เท่านั้น..ที่ชนะ..

4 ความคิดเห็น

รองหัวหน้าเว็บ

#1 huisoung 27/ต.ค./2008, 09:38:28 PM

จากที่ดูจากจำนวนคนสอบผ่านเทียบกับจำนวนผู้สมัครสอบประมาณว่า  สอบผ่านประมาณ 22-25 % เองนะ  :(

#2 U-ka 28/ต.ค./2008, 10:46:17 AM

แล้วปีอื่นๆ หละคะ เป็นแบบนี้หรือเปล่า

#3 huisoung 02/พ.ย./2008, 05:55:34 PM

ส่วนคนสอบผ่านภาค ก.ของกพ. คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ :oประมาณ 10% เองน้อยกว่า อปท.อีกเพราะข้อสอบยากกว่า
ส่วนปีอื่นๆ ไม่มีข้อมูลเพราะพึ่งเคยสอบเหมือนกันจ๊ะ  งั้นคนที่สอบภาค ก.ของอปท.ผ่านสอบภาคก.ของกพ.อย่าประมาทนะจ๊ะเพราะยากกว่า

#4 pejung 29/พ.ค./2009, 10:48:09 AM

ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ  แต่ละปีที่คนผ่านภาค ก.ของ ก.พ. ประมาณ 10% เช่นปี 51 สมัครหลายแสนคน แต่ผ่านแค่ หมื่นกว่าคน  เพราะว่าข้อสอบของ ก.พ. ยากส์และหินกว่าของ อปท.มากกกๆๆๆๆ ถึงได้มีข้อบังคับงัยค่ะว่า ภาค ก.ของ ก.พ. สามารถใช้ได้ตลอดชีวิต เพราะกว่าจะผ่านได้ เกือบเอาชีวิตไม่รอดจริง ซึ่งเราโล่งแล้ว เพราะว่าผ่านภาค ก.ของ ก.พ.แล้วด้วยหล่ะ