งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: การนับระยะเวลาในการครองตำแหน่งเจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล

• MrNero
เมื่อ: 10/มิ.ย./2008, 02:48:35 PM
4032 ครั้ง
LINE it!
เรียนถามผู้รู้ทุกๆท่าน
ผมโอนย้ายจากตำแหน่งจนท.พัสดุ ระดับ 1 มาดำรงตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ระดับ 1 เมื่อวันที่ 15 ต.ค. 2550
1.ผมจะสามารถนับระยะเวลาในการครองตำแหน่งเจ้าหน้าที่พัสดุ ระดับ 1 มารวมกับระยะเวลาในการครองตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ระดับ 1 ต่อเนื่องเลยได้ไหมเมื่อจะขึ้นครองตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ระดับ 2 (รวม 2 ปี)
2. หรือผมจะต้องนับระยะเวลาในการครองตำแหน่ง เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล ระดับ 1  ใหม่(เริ่มต้น) เมื่อผมโอนย้ายมาดำรงตำแหน่งนี้ (15 ต.ค.2550 ) เป็นเวลา 2 ปี ถึงจะสามารถครองระดับ 2 ได้ครับ
ขอควมกรุณาผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบให้ผมแบบกระจ่าง ชัดเจน แบบฟันธง ด้วยนะครับ 

2 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
หัวหน้าเว็บ

#1 หนอน[CoM] 10/มิ.ย./2008, 03:10:27 PM

กลุ่มงานที่ 1 งานช่วยบริหาร/จัดการ
1.เจ้าหน้าที่ธุรการ 1
2.เจ้าพนักงานธุรการ 2
3.เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล 1
4.เจ้าหน้าที่ทะเบียน 1
5.เจ้าพนักงานทะเบียน 2
6.เจ้าหน้าที่เทศกิจ
7.เจ้าหน้าที่ป้องกันฯ
8.เจ้าพนักงานป้องกันฯ

กลุ่มงานที่ 2 งานการเงินการคลัง
1.เจ้าหน้าที่พัสดุ 1
2.เจ้าพนักงานพัสดุ 2
3.เจ้าหน้าที่การเงินและบัญชี 1
4.เจ้าพนักงานการเงินและบัญชี 2
5.เจ้าหน้าที่จัดเก็บรายได้ 1
6.เจ้าพนักงานจัดเก็บรายได้ 2
7.เจ้าหน้าที่การคลัง 1
8.เจ้าพนักงานการคลัง 2

จากข้างบนน่ะครับ
หมายถึงว่าคุณได้โอนย้ายจากสายงานที่ไม่เกื้อกูลกัน
ดังนั้น การนับระยะเวลาเพื่อการเลื่อนระดับ จะต้องเริ่มนับจากวันที่เริ่มบรรจุในสายงานใหม่
สรุป การย้านข้ามสายงานที่ไม่เกื้อกูลกัน ไม่สามารถนำระยะเวลามารวมกันเพื่อเลื่อนระดับได้ครับ

อ้างอิง  กลุ่มตำแหน่งสายงาน อปท.ที่เกื้อกูลกัน
http://www.tambolkaen.com/webboard/viewtopic.php?t=16

รองหัวหน้าเว็บ

#2 ori 10/มิ.ย./2008, 03:11:32 PM

ไม่น่าจะได้นะค่ะ

เพราะ จนท.บันทึกข้อมูล กับ จนท.พัสดุ มันคนละสายงาน ไม่เกื้อกูลกันนะค่ะ

เพราะฉะนั้น คุณจะต้องครอง จนท.บันทึกข้อมูล 1  2 ปีก่อน จึงจะสามารถ

ปรับเป็น จนท.บันทึกข้อมูล 2 ค่ะ