งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ถึงคนหลังจอรบกวนตอบด่วนได้ไหมคะ

• tik_bm
  • 8
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 11/พ.ย./2008, 04:08:54 PM
3737 ครั้ง
LINE it!
สอบติด ธกส ตำแหน่งเจ้าหน้าที่พัฒนาธุรกิจ ไม่ทราบว่าทำเกี่ยวกับอะไร

เพราะว่าเค้าไม่ได้บอกลักษณะงานไว้ตอนที่สมัครน่ะค่ะ

และอยากทราบว่าเขาจะถามอะไรบ้าง  ประมาณไหน  แนวไหนคะ

แล้วก็ใส่สูทไปดีไหมคะ  เวอร์เกินไปหรือป่าวสำหรับสัมภาษณ์งานธนาคาร

อีกอย่าง  ขอขอบคุณข้อสอบภาค ก อบต ด้วยนะคะ  เพราะว่าสอบผ่าน

และ ธกส ก็สอบต่อกัน เลยเป็นผลพลอยได้  ขอบคุณมากค่ะ

รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

รออยู่ค่ะ

3 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 (คนหลังจอ) 12/พ.ย./2008, 08:52:27 AM

เจ้าหน้าที่พัฒนาธุรกิจ ก็เป็นการทำงานด้านสินเชื่อครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 tik_bm 13/พ.ย./2008, 11:27:02 AM

ขอบคุณนะคะ ยังไงก็ไลม  ภาค ข อบต หรอกค่ะ

เพราะหนูคิดว่ามันน่าจะดีกว่า  หรือป่าวคะ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#3 mana_nk 20/ม.ค./2009, 12:01:45 PM

สอบติดเจ้าหน้าที่ศาลยุติธรรม 2 ค่ะแต่ไม่รู้ว่าแนวการสอบสัมภาษณ์จะออกมาแนวไหน แล้วเขารับประมาณกี่คนแล้วคนที่รออย่างอ้างว้างต้องเหลืออีกประมาณกี่คนน่ะค่ะ สงสารตัวเองมาก