งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขอความกรุณาช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ

• joy.lady
  • 9
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 12/พ.ย./2008, 11:41:11 AM
1900 ครั้ง
LINE it!
อยากเรียนถามว่าการจ่ายเงินประจำตำแหน่งของปลัด อบต. ระดับ  8  มีหรือเปล่าค่ะ  เพราะในประกาศ ก.อบต. เรื่องหลักเกณฑ์การกำหนดอัตราเงินประจำตำแหน่ง และการรับเงินประจำตำแหน่งของ ปลัด อบต. มีแค่ ระดับ 6 และระดับ 7  ซึ่งไม่ปรากฎระดับ 8 อยู่เลย
และทาง อบต. ก็ได้เบิกไปแล้วในเดือน ต.ค. แต่คำสั่งเลื่อนระดับ 8  สั่งวันที่  11 พ.ย. 51 และมีผลย้อนหลังตั้งแต่ 1 ต.ค. 51 เป็นต้นไป กรณีนี้ต้องเรียกคืนเงินประจำตำแหน่งของ ปลัด ซึ่งจ่ายไปแล้วหรือไม่ 
ขอความกรุณาช่วยตอบข้อข้องใจหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ :th\

2 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 joy.lady 12/พ.ย./2008, 01:44:01 PM

:(  ช่วยตอบหน่อยเถอะค่ะ  มีความจำเป็นต้องใช้อย่างเร่งด่วน   :th\ :th\

หัวหน้าเว็บ

#2 คนค้นงาน 12/พ.ย./2008, 05:56:55 PM

ทำไมพี่ไม่ถาม จนท. กลุ่มงานมาตรฐานการบริหารงานท้องถิ่น สำนักงานท้องถิ่นจังหวัดพี่ละครับ แต่ที่รู้น่ะครับ คือพี่ต้องไปดูระเบียบกระทรวงการคลังว่าด้วยเรื่องการจ่ายเงินประจำตำแหน่งน่ะครับ ปลัด 8 ต้องได้ 5600 แต่ผมว่าน่าจะถามหัวหน้ากลุ่มงานมาตรฐานโดยตรงจะดีกว่าเพราะจะได้มีหนังสืออ้างอิงครับ