เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

429129 กระทู้ ใน 34453 หัวข้อ- โดย 181325 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Suthikiadti@gmail.com

29 กรกฎาคม 2014, 05:18:25 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ประกาศผลสอบ นายช่างโยธา ทล แล้ว
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศผลสอบ นายช่างโยธา ทล แล้ว  (อ่าน 13395 ครั้ง)
foywaree
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 05:40:45 PM »

ขอให้ใช้หมดบัญชีจริงๆ อย่างคุณ นายช่างโยธา 2 ว่าเถอะครับ ผ่านเหมือนกันครับ

tao016
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 06:14:15 PM »

สุดยอดเลยครับ  ทำได้ไงครับ  แน่นอน จริงๆๆ  ผมว่าต้องสอบได้คะแนน 1 ใน 10 แน่นๆๆครับ
นายช่างโยธา2
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2011, 06:45:45 PM »

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ...ผมก็ศิษย์เก่าเทคโนตีนดอยคับ...
[/quote]

งั้นคงรู้จักผมแน่เลย......ผมเคยทำงานที่ห้องlabsoilครับ

อ่านหนังสือหมื่นเล่ม...........ไม่เท่าเดินทางหมื่นลี้
นายช่าง_ท้องถิ่น C ๑๑
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 09:31:12 AM »

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ...ผมก็ศิษย์เก่าเทคโนตีนดอยคับ...

งั้นคงรู้จักผมแน่เลย......ผมเคยทำงานที่ห้องlabsoilครับ
[/quote]
555+..นึกว่าไผที่ไหน...อ้ายหล้านี่เอง...หวัดดีคับพี่...
ผม เจษ(ช่างแม่แรม) เจอกันวันสอบสัมภาษณ์นะคับ
HighwayEngineer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 10:07:15 AM »

ยินดีกับนายช่างกรมทางรุ่นใหม่ด้วยครับ ยินดีต้อนรับสู่หน่วยงานช่างที่ใหญ่ที่สุดของประเทศ
 เห็น มาคุยเรื่องข้อสอบกันแล้วก็แสดงให้เห็นว่าแต่ละคนมีความตั้งใจและสนใจจริง กรมทางเราตรงไปตรงมาครับ สอบได้ก็ได้ทำงาน สอบไม่ได้ก็ไม่ได้ทำงาน ไม่มีการยัดเงินเพื่อเปิดตำแหน่ง ไม่ต้องหาที่ลงเอง ไม่ต้องวิ่งคนนั้นคนนี้ คนที่สอบผ่านขอให้ภูมิใจได้เลยว่า ฝีมือ สำหรับคนที่ไม่ผ่านคราวหน้าลองใหม่ครับ

ทะเลใจ...ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย..
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 10:14:21 AM »

ครับ...สอบได้ก็ได้ทำงาน  สอบไม่ได้ก็คราวหน้าลองใหม่....นี่คือความถูกต้องที่ควรจะมีอยู่ในสังคมครับ...ได้บรรจุก็แสดงว่ามีความสามารถจริงๆ...มีความภูมิใจในตัวเอง....ไม่ต้องเสียซีละแสน....ถ้าต้องเสียตังค์เป็นแสน เก็บตังค์ไว้ไปลงทุนทำธุรกิจตัวเองดีกว่าครับ
เห็นด้วยกับคุณ HighwayEngineer ครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้ทำงานร่วมกันนะครับ
555
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 10:24:59 AM »

THE End.... เป็นคำตอบที่...ถูกต้องครับ เป็นคำตอบที่...ถูกต้องครับ
ขอบคุณสำหรับข้อสอบนะครับ
HS4-TES
เซียน(GURU)
*

CIVIL TECHNO#23 Thai-German Technical College

« ตอบ #37 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 10:33:19 AM »

ยินดีกับนายช่างกรมทางรุ่นใหม่ด้วยครับ ยินดีต้อนรับสู่หน่วยงานช่างที่ใหญ่ที่สุดของประเทศ
 เห็น มาคุยเรื่องข้อสอบกันแล้วก็แสดงให้เห็นว่าแต่ละคนมีความตั้งใจและสนใจจริง กรมทางเราตรงไปตรงมาครับ สอบได้ก็ได้ทำงาน สอบไม่ได้ก็ไม่ได้ทำงาน ไม่มีการยัดเงินเพื่อเปิดตำแหน่ง ไม่ต้องหาที่ลงเอง ไม่ต้องวิ่งคนนั้นคนนี้ คนที่สอบผ่านขอให้ภูมิใจได้เลยว่า ฝีมือ สำหรับคนที่ไม่ผ่านคราวหน้าลองใหม่ครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับผม

“To engineers who, rather than blindly following the codes of practice, seek to apply the laws of nature”
Cr:Prof. T.Y. Lin
นายช่างโยธา2
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 11:29:39 AM »

555+..นึกว่าไผที่ไหน...อ้ายหล้านี่เอง...หวัดดีคับพี่...
ผม เจษ(ช่างแม่แรม) เจอกันวันสอบสัมภาษณ์นะคับ

[/quote]

อ้าวเจษฎาเองเหรอ.....แล้วเจอกันนะ..ยินดีด้วย

อ่านหนังสือหมื่นเล่ม...........ไม่เท่าเดินทางหมื่นลี้
ลาสะเบ้อฮ่ะ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 12:26:02 PM »

กับดีด้วยกับทุกคน

อยู่ห่าง...อย่างหื่นๆ
tao016
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 05:23:31 PM »

[/quote]อ้าวอยู่ labsoil ไม่ใช้อ้าย เพชร แล้วเหรอ ศิษย์เก่า ก่อสร้างตืนดอยรุ่น 29 ครับ
ตีนดอย สอบงวดนี้ติดเยอะเหมือนกันนะครับ
foywaree
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 07:50:57 PM »

มีใครพอทราบหรือเปล่าครับว่าบรรจุรอบแรกกี่คน อย่างปีที่แล้วรับ 4 อัตรา แต่บรรจุรอบแรก 140 อัตรา ถ้าเป็นเช่นนั้นก็คงดีนะเพื่อนๆ ใครพอทราบรบกวนตอบทีครับ
survey RTSD
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 09:10:54 PM »

ช่างสำรวจ ขอมาแจมช่างโยธาหน่อยนะคับ อิๆ
ทะเลใจ...ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย..
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 09:40:04 AM »

มีใครพอทราบหรือเปล่าครับว่าบรรจุรอบแรกกี่คน อย่างปีที่แล้วรับ 4 อัตรา แต่บรรจุรอบแรก 140 อัตรา ถ้าเป็นเช่นนั้นก็คงดีนะเพื่อนๆ ใครพอทราบรบกวนตอบทีครับ

หวังว่าคงจะทำคล้ายๆกับปีที่ผ่านมานะครับ  ปีนี้รับ 30 อัตรา แต่พอบรรจุรอบแรก 2xx  อัตรา เพี้ยง.....อิอิ ปลื้มสุด ๆ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2011, 12:43:45 PM »

คงไม่กล้าโทรถามตอนนี้ก่อนอะครับ...เดี๋ยวเขาจะหาว่าเจ้ากี้เจ้าการเกินไปครับ...อิอิ (ยังไม่สัมภาษณ์เลยครับ)คืออย่างนี้นะครับ...ผมสอบผ่านภาค ข ของกรมทางฯก็จริงอยู่ แต่จากการที่ได้ทำข้อสอบและได้ประเมินตัวเองแล้ว  ตัวเองน่าจะได้คะแนนอยู่ในช่วง 60-70 คะแนน
ดังนั้น...ก็เลยหวังอีกต่อไปว่ากรมทางหลวงน่าจะมีการเรียกบรรจุมากกว่า  30 คนที่ ประกาศไว้  ซึ่งจะรู้ผลในวันที่ 8 เมษายน 54 นะครับ
เพราะถ้าได้บรรจุในกรมทางฯก็อีกโอกาสลงส่วนภูมิภาค....อาจจะเลือกลงในจังหวัดที่ตัวเองอยู่...ถือว่าโชคดี...ได้ดูแลครอบครัวครับ
ลูกยังเล็กครับ...อิอิ.....แค่ฝันไปก่อนนะครับ...แต่ทุกคนก็มีสิทธิ์ที่จะฝันได้ไม่ใช่หรือครับ...จะไปถึงฝันหรือไม่ถึงฝันนั้นอีกเรื่องนึงครับ

.......ดีใจครับที่สอบผ่านกรมทางฯ........... เหนี่อย/แลบลิ้น
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
พิมพ์