งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ประกาศผลสอบ นายช่างโยธา ทล แล้ว

หัวหน้าเว็บ

#30 foywaree 10/ก.พ./2011, 05:40:45 PM

ขอให้ใช้หมดบัญชีจริงๆ อย่างคุณ นายช่างโยธา 2 ว่าเถอะครับ ผ่านเหมือนกันครับ

รองหัวหน้าเว็บ

#31 tao016 10/ก.พ./2011, 06:14:15 PM

สุดยอดเลยครับ  ทำได้ไงครับ  แน่นอน จริงๆๆ  ผมว่าต้องสอบได้คะแนน 1 ใน 10 แน่นๆๆครับ

#32 นายช่างโยธา2 10/ก.พ./2011, 06:45:45 PM

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ...ผมก็ศิษย์เก่าเทคโนตีนดอยคับ...
[/quote]

งั้นคงรู้จักผมแน่เลย......ผมเคยทำงานที่ห้องlabsoilครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#33 นายช่าง_ท้องถิ่น C ๑๑ 11/ก.พ./2011, 09:31:12 AM

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ...ผมก็ศิษย์เก่าเทคโนตีนดอยคับ...

งั้นคงรู้จักผมแน่เลย......ผมเคยทำงานที่ห้องlabsoilครับ
[/quote]
555+..นึกว่าไผที่ไหน...อ้ายหล้านี่เอง...หวัดดีคับพี่...
ผม เจษ(ช่างแม่แรม) เจอกันวันสอบสัมภาษณ์นะคับ

บุคคลทั่วไป

#34 HighwayEngineer 11/ก.พ./2011, 10:07:15 AM

ยินดีกับนายช่างกรมทางรุ่นใหม่ด้วยครับ ยินดีต้อนรับสู่หน่วยงานช่างที่ใหญ่ที่สุดของประเทศ
 เห็น มาคุยเรื่องข้อสอบกันแล้วก็แสดงให้เห็นว่าแต่ละคนมีความตั้งใจและสนใจจริง กรมทางเราตรงไปตรงมาครับ สอบได้ก็ได้ทำงาน สอบไม่ได้ก็ไม่ได้ทำงาน ไม่มีการยัดเงินเพื่อเปิดตำแหน่ง ไม่ต้องหาที่ลงเอง ไม่ต้องวิ่งคนนั้นคนนี้ คนที่สอบผ่านขอให้ภูมิใจได้เลยว่า ฝีมือ สำหรับคนที่ไม่ผ่านคราวหน้าลองใหม่ครับ

หัวหน้าเว็บ

#35 ทะเลใจ...ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย.. 11/ก.พ./2011, 10:14:21 AM

ครับ...สอบได้ก็ได้ทำงาน  สอบไม่ได้ก็คราวหน้าลองใหม่....นี่คือความถูกต้องที่ควรจะมีอยู่ในสังคมครับ...ได้บรรจุก็แสดงว่ามีความสามารถจริงๆ...มีความภูมิใจในตัวเอง....ไม่ต้องเสียซีละแสน....ถ้าต้องเสียตังค์เป็นแสน เก็บตังค์ไว้ไปลงทุนทำธุรกิจตัวเองดีกว่าครับ
เห็นด้วยกับคุณ HighwayEngineer ครับ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคงได้ทำงานร่วมกันนะครับ

#36 555 11/ก.พ./2011, 10:24:59 AM

THE End.... m_9; m_9;
ขอบคุณสำหรับข้อสอบนะครับ

เซียน(GURU)

#37 HS4-TES 11/ก.พ./2011, 10:33:19 AM

ยินดีกับนายช่างกรมทางรุ่นใหม่ด้วยครับ ยินดีต้อนรับสู่หน่วยงานช่างที่ใหญ่ที่สุดของประเทศ
 เห็น มาคุยเรื่องข้อสอบกันแล้วก็แสดงให้เห็นว่าแต่ละคนมีความตั้งใจและสนใจจริง กรมทางเราตรงไปตรงมาครับ สอบได้ก็ได้ทำงาน สอบไม่ได้ก็ไม่ได้ทำงาน ไม่มีการยัดเงินเพื่อเปิดตำแหน่ง ไม่ต้องหาที่ลงเอง ไม่ต้องวิ่งคนนั้นคนนี้ คนที่สอบผ่านขอให้ภูมิใจได้เลยว่า ฝีมือ สำหรับคนที่ไม่ผ่านคราวหน้าลองใหม่ครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับผม

#38 นายช่างโยธา2 11/ก.พ./2011, 11:29:39 AM

555+..นึกว่าไผที่ไหน...อ้ายหล้านี่เอง...หวัดดีคับพี่...
ผม เจษ(ช่างแม่แรม) เจอกันวันสอบสัมภาษณ์นะคับ

[/quote]

อ้าวเจษฎาเองเหรอ.....แล้วเจอกันนะ..ยินดีด้วย

เซียน(GURU)

#39 ลาสะเบ้อฮ่ะ 11/ก.พ./2011, 12:26:02 PM

กับดีด้วยกับทุกคน

#40 tao016 11/ก.พ./2011, 05:23:31 PM

[/quote]อ้าวอยู่ labsoil ไม่ใช้อ้าย เพชร แล้วเหรอ ศิษย์เก่า ก่อสร้างตืนดอยรุ่น 29 ครับ
ตีนดอย สอบงวดนี้ติดเยอะเหมือนกันนะครับ

หัวหน้าเว็บ

#41 foywaree 11/ก.พ./2011, 07:50:57 PM

มีใครพอทราบหรือเปล่าครับว่าบรรจุรอบแรกกี่คน อย่างปีที่แล้วรับ 4 อัตรา แต่บรรจุรอบแรก 140 อัตรา ถ้าเป็นเช่นนั้นก็คงดีนะเพื่อนๆ ใครพอทราบรบกวนตอบทีครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#42 survey RTSD 11/ก.พ./2011, 09:10:54 PM

ช่างสำรวจ ขอมาแจมช่างโยธาหน่อยนะคับ อิๆ

หัวหน้าเว็บ

#43 ทะเลใจ...ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย.. 12/ก.พ./2011, 09:40:04 AM

มีใครพอทราบหรือเปล่าครับว่าบรรจุรอบแรกกี่คน อย่างปีที่แล้วรับ 4 อัตรา แต่บรรจุรอบแรก 140 อัตรา ถ้าเป็นเช่นนั้นก็คงดีนะเพื่อนๆ ใครพอทราบรบกวนตอบทีครับ

หวังว่าคงจะทำคล้ายๆกับปีที่ผ่านมานะครับ  ปีนี้รับ 30 อัตรา แต่พอบรรจุรอบแรก 2xx  อัตรา เพี้ยง.....อิอิ m;7

หัวหน้าเว็บ

#44 ทะเลใจ...ทุกชีวิตดิ้นรนค้นหาแต่จุดหมาย.. 12/ก.พ./2011, 12:43:45 PM

คงไม่กล้าโทรถามตอนนี้ก่อนอะครับ...เดี๋ยวเขาจะหาว่าเจ้ากี้เจ้าการเกินไปครับ...อิอิ (ยังไม่สัมภาษณ์เลยครับ)คืออย่างนี้นะครับ...ผมสอบผ่านภาค ข ของกรมทางฯก็จริงอยู่ แต่จากการที่ได้ทำข้อสอบและได้ประเมินตัวเองแล้ว  ตัวเองน่าจะได้คะแนนอยู่ในช่วง 60-70 คะแนน
ดังนั้น...ก็เลยหวังอีกต่อไปว่ากรมทางหลวงน่าจะมีการเรียกบรรจุมากกว่า  30 คนที่ ประกาศไว้  ซึ่งจะรู้ผลในวันที่ 8 เมษายน 54 นะครับ
เพราะถ้าได้บรรจุในกรมทางฯก็อีกโอกาสลงส่วนภูมิภาค....อาจจะเลือกลงในจังหวัดที่ตัวเองอยู่...ถือว่าโชคดี...ได้ดูแลครอบครัวครับ
ลูกยังเล็กครับ...อิอิ.....แค่ฝันไปก่อนนะครับ...แต่ทุกคนก็มีสิทธิ์ที่จะฝันได้ไม่ใช่หรือครับ...จะไปถึงฝันหรือไม่ถึงฝันนั้นอีกเรื่องนึงครับ

.......ดีใจครับที่สอบผ่านกรมทางฯ........... m;4