งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: อยารู้ว่าจะเปิดสอบ กพ อีกเมื่อไหร่ค่ะ

• nuttakan
เมื่อ: 17/พ.ย./2008, 06:00:49 PM
4607 ครั้ง
LINE it!
:th\
พอดีเพิ่งจบใหม่อะค่ะอยากรู้ว่าเขาจะเปิดสมัครสอบภาค ก เมื่อไหร่ค่ะ
เปิดสอบที่ไหนอะค่ะ พอดีจบรัฐประศาสนศาสตร์อะค่ะจะสมัครงานราชการก็ต้องผ่านการสอบภาค ก ก่อนนะค่ะ
เลยอยากรู้ว่าจะเปิดสอบเมื่อไหร่อะค่ะ

.......................กรุณาบอกหน่อยนะค่ะ..................................
หรือกรุณาบอกมาในเมล์  nutbee_@hotmail.com

.............................ขอบคุณค่ะที่ให้ความช่วยเหลือค่ะ................................

8 ความคิดเห็น

เซียน(GURU)

#1 Love Disaster = DPM 17/พ.ย./2008, 06:34:06 PM

กพ.จะมีเปิดสอบทุกสองปีค่ะ ต้องติดตามข่าวสารของทางราชการนะคะ

รองปลัด I.T.

#2 ekaj 17/พ.ย./2008, 07:10:19 PM

เพิ่งสอบไปเกือนกันยายนนี่เอง
รอซักหน่อยนะครับ..อ่านหนังสือเตรียมไว้เลย
ไม่ต้องรอสมัตรเเล้วค่อยอ่าน..เพราะอาจจะอ่านไม่ทัน
เตรียมตัวไว้..
 :th\

เซียน(GURU)

#3 Udomdet 17/พ.ย./2008, 10:37:50 PM

คงอีกปีสองปีแน่ เพราะว่าเพิ่งเปิดไป บางรอบยังไม่ได้สอบเลย(ยังสอบไม่ครบทุกรอบ) ต้องคอยติดตามข่าวสารนะ แต่คงไม่ใช่เร็วๆนี้
แนะนำว่า ลองหาสอบอย่างอื่นไปพลางๆก่อน ที่ไม่ต้องใช้ใบผ่านภาค ก กพ และ อปท
ใกล้ๆนี้ที่กำลังจะเปิด ก็มี ขรก.กทม ทหาร อื่นๆ

หัวหน้าเว็บ

#4 คนค้นงาน 19/พ.ย./2008, 08:38:04 PM

ตอนนี้ก็มีข้าราชการกรุงเทพที่ไม่ต้องผ่านภาค ก ลองไปสอบก่อนนะครับ มีอะไรสอบได้ ก็สอบไปก่อน จะได้ไม่ลืมครับ สักวันโอกาศคงจะมีครับ
 ดวง+วาสนา+บุญเก่า+ขยัน+เก่ง=ความสำเร็จ(ข้าราชการ) m;2

รองหัวหน้าเว็บ

#5 zyzzyva 20/พ.ย./2008, 12:45:40 PM

ไม่ทราบว่าได้เป็นข้าราชการ แล้วระดับไหนละที่น่าภูมิใจ m_9;

บุคคลทั่วไป

#6 tukky14 21/พ.ย./2008, 02:11:23 PM

ไม่ทราบว่าได้เป็นข้าราชการ แล้วระดับไหนละที่น่าภูมิใจ m_9;

..ไม่ต้องถึงระดับไหนหรอกท่าน..แค่เข้าไปด้วยความสามารถล้วนๆก็สุดยอดจะภูมิใจแล้วล่ะ.. m;2

เซียน(GURU)

#7 Udomdet 21/พ.ย./2008, 03:00:53 PM

ความภูมิใจมันขึ้นอยู่กับตัวเองครับ ระดับไหนก้ภูมิใจทั้งนั้น ขอให้ทำได้ด้วยตนเอง บางคนแค่ลูกจ้างก็ภูมิใจแล้ว สอบเข้าได้ก็น่าภูมิใจ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#8 BENJAMIN 23/ม.ค./2009, 05:38:47 PM

ความภูมิใจไม่ใช่ที่ตัวเรากำหนดครับ คนรอบข้างต่างหากคือคำตอบ  จะซีไหนขั้นไหนถ้าทำงานร่วมกับผู้อื่นไม่ได้ จะซี8ซี9ก็ไม่มีความสุขครับ
เป็นข้าราชการที่ปฏิบัติหน้าที่ของตนที่รับผิดชอบทำงานให้คุ้มค่ากับภาษีประชาชน  และทำงานทุกอย่างราบรื่นก็ภูมิใจแล้วครับ