งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ภาค ข. ข้อสอบยากเปล่าคับ

• ananda
  • 11
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 22/พ.ย./2008, 02:56:58 PM
2452 ครั้ง
LINE it!
ข้อสอบภาค ข. นักพัฒนาชุมชน ยากเปล่าคับ

2 ความคิดเห็น

บุคคลทั่วไป

#1 tukky14 22/พ.ย./2008, 08:43:52 PM

..ขอตอบนะคะ..
..เคยสอบมาครั้งหนึ่งที่อยุธยา..
..ตรงความสามารถเฉพาะตำแหน่งออกเยอะนะประมาณ 30 กว่าข้อได้..อ่านเยอะๆๆจำแม่นๆ
..ส่วน พรบ.ก็ออกรวมๆทุกพรบ.ที่ต้องอ่านน่ะ..ออกหมดเลย..
..ส่วนจะออกตรงไหนนั้น..แล้วแต่บุญแต่กรรมว่ามันจะออกตรงที่เราจำหรือป่าว..
..(แต่เรามีกรรมเยอะ..ที่จำไม่ออกที่ออกไม่ได้จำ..55+)..ผ่ามมาได้ก็บุญแล้ว..55+
..สงสัยปีนี้ต้องจำทุกตัวอักษร..
..ตกลงเราตอบตรงคำถามมั้ยเนี่ย... m;2 m

หัวหน้าเว็บ

#2 คนค้นงาน 23/พ.ย./2008, 07:30:05 PM

ถ้าเตรียมตัวมากคงไม่อยากครับ แต่คุณไม่ต้องเตรียมตัวมากก็ได้ ผมที่เตียมตัวน้อยจะได้มีโอกาศกับเค้าบ้าง........ล้อเล่นครับ.......
ภาคข.ไม่ต้องคิดมากแค่เข้าใจอย่างเดียวครับ m;2