งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับเอกสารที่ต้องเตรียมไปสอบภาค ก กพ

• superman
เมื่อ: 24/พ.ย./2008, 10:05:36 AM
2891 ครั้ง
LINE it!
 m_9; ผมจะไปสอบภาค ก ของ กพ วันที่ 30 พ.ย.นี้ ครับ รบกวนถามครับว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้าง แล้วต้องเตรียมซองใส่เอกสารไปเองหรือเปล่า ? ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  :th\

4 ความคิดเห็น

เซียน(GURU)

#1 ปีศาจกลางวัน 24/พ.ย./2008, 10:11:47 AM

1. สำเนาบัตรประชาขนพร้อมตัวจริง
2. ใบสมัครติดรูปถ่าย
3. Transcrip
ส่วนเรื่อง ซองเอกสารเตรียมไปเลยก็ดีค่ะ แต่ถ้าลืมก็รู้สึกว่าจะมีขายนะ อย่าลืมเขียนหน้าซองด้วยนะคะว่าในซองมีอะไรบ้างยังไม่ต้องติดซองนะรอให้ จนท.ตรวจก่อนว่าเราขาดเอกสารอะไรบ้าง

เท่าที่จำได้ประมาณนี้ค่ะ รอความเห็นข้างล่างมาต่อนะคะ
แต่ว่าถ้าเราเอาไปไม่ครบ เราสารมารถส่งตามไปทีหลังได้ค่ะ แต่สำคัญคือ อย่าลืมบัตรประชาชนตัวจริงนะคะ
ขอให้โชคดีในการสอบค่ะ

หัวหน้าเว็บ

#2 apple papaya 24/พ.ย./2008, 11:10:05 AM

m_9; m_9;
อันดับแรกที่สำคัญคือ...บัตรประจำตัวประชาชน หรือบัตรข้าราชการที่มีตัวเลข 13 หลัก

สิ่งที่จะต้องเตรียมไป 1. สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
                            2. สำเนาทะเบียนบ้าน
                            3. สำเนาวุฒิการศึกษา /สำเนาปริญญาบัตร
                            4. สำเนาใบเปลี่ยนชื่อนามสกุล (ถ้าเราเปลี่ยน)
                       5. ใบสมัครที่ทางอินเตอร์เน็ต พร้อมติดรูปถ่าย

ซองจดหมายขนาด 11*12 ซม. จ่าหน้าซองจดหมาย ระบุถึงตนเอง พร้อมติดแสตมป์ 3 บาท
                   เอกสารทั้งหมดให้ใส่ซองสีน้ำตาล ขนาด เอ4  (สำเนาต่างๆ ให้ถ่ายขนาด เอ4)

เขียน"สำเนาถูกต้อง"ที่มุมบนด้านขวาของสำเนาทุกฉบับ พร้อมชื่อสกุล และระบุวันที่

เท่าที่จำได้มีเท่านี้ค่ะ

โชคดีในการสอบทุกคนค่ะ 

บุคคลทั่วไป

#3 superman 24/พ.ย./2008, 12:28:49 PM

ขอบคุณมากๆ คับ  :th\  :th\  :th\

เซียน(GURU)

#4 น้องตี๋เล็ก 24/พ.ย./2008, 03:11:48 PM

เช็คเอกสารให้เรียบร้อยนะคะ จะได้ไม่ยุ่งทีหลังนะจ๊ะ อวยพรให้โชคดีกันทุกคนนะค่ะ m;5