งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: อยากรู้หลักการทำงาน หน้าที่ของงานพัสดุ

• nan_zx
  • 30
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 25/พ.ย./2008, 02:15:18 PM
5468 ครั้ง
LINE it!
หวัดดีค่ะ  วันนี้มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วค่ะ  พอดีอยากทราบหน้าที่หลัก ๆ ของงานพัสดุค่ะ  ว่าต้องทำอะไรบ้าง  มีระเบียบอะไรหรือเปล่า  ใครรู้ช่วยบอกกันด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
แนนนี่

3 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#1 architect 26/พ.ย./2008, 09:55:40 AM

การปฏิบัติงานในหน้าที่ของงานพัสดุ มีงานหลักๆ ประกอบด้วย
     การจัดหา  จัดซื้อ  ตรวจรับ  การเบิกจ่าย  การเก็บรักษา  นำส่ง  การซ่อมแซมและบำรุงรักษาพัสดุ  ครุภัณฑ์  อุปกรณ์เครื่องมือ  เครื่องใช้ต่าง ๆ การทำทะเบียนพัสดุ  การเก็บรักษาใบสำคัญหลักฐานและเอกสารเกี่ยวกับพัสดุ และปฏิบัติหน้าที่อื่นที่เกี่ยวข้อง
ระเบียบที่ใช้เป็นหลักก็คือ
     ระเบียบกระทรวงมหาดไทยว่าด้วยการพัสดุของหน่วยการบริหารราชการส่วนท้องถิ่น พ.ศ. 2535 และที่แก้ไขเพิ่มเติมจนถึงปัจจุบัน   
     ระเบียบกระทรวงมหาดไทยว่าด้วยพัสดุขององค์การบริหารส่วนตำบล  พ.ศ. 2538 และที่แก้ไขเพิ่มเติมจนถึงปัจจุบัน   

รองหัวหน้าเว็บ

#2 nan_zx 26/พ.ย./2008, 02:37:02 PM

ขอบคุณมากค่ะ :th\

แนนนี่ค่ะ

บุคคลทั่วไป

#3 tukky14 22/ธ.ค./2008, 07:08:49 PM

..ขอบคุณเช่นกันค่ะ.