งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องผลสอบภาค ก.ปลัดอำเภอ3กับผลสอบภาค ก.กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น

• crown3
  • 19
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 27/พ.ย./2008, 10:42:20 PM
2952 ครั้ง
LINE it!
ผมสอบผ่านภาค ก.ตอนที่ผมสอบปลัดอำเภอครับแต่ไม่ผ่านภาค ข.ครับแล้วผลสอบภาค ก.จากการสอบปลัดอำเภอ3 ผมจะสามารถใช้กับสอบภาค ข.ของหน่วยงานใดได้บ้างครับ หรือว่าใช้ไม่ได้เลย แล้วอีกคำถามหนึ่งครับ ผมได้สอบผ่านภาค ก.ของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ผลสอบนี้สามารถใช้ในการสอบภาค ข.กับหน่วยงานใดได้บ้างครับ แล้วถือว่าเป็นของหน่วยงานองค์กรปกครองท้องถิ่นใช่หรือไม่ครับ รบกวนหน่อยนะครับ ผมอยากเข้าใจอย่างชัดเจนเพื่อป้องกันความเข้าใจผิด อันอาจจะก่อให้เกิดความผิดพลาดในการนำไปใช้ได้ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

4 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 dan2499 01/ธ.ค./2008, 10:14:09 AM

ภาค ก ของปลัดอำเภอก็คือ ภาค ก.ของ กพ.ใช้ได้ทุกหน่วยงานที่เปิดรับภาค ก.ของ กพ. ส่วนภาค ก.ของปกครองท้องถิ่นเป็นภาค ก.ของกรม ใช้สมัครงานได้ในหน่วยงานสังกัดปกครองท้องถิ่น

รองหัวหน้าเว็บ

#2 some_one 01/ธ.ค./2008, 11:09:39 AM

ภาค ก ของปลัดอำเภอก็คือ ภาค ก.ของ กพ.ใช้ได้ทุกหน่วยงานที่เปิดรับภาค ก.ของ กพ. ส่วนภาค ก.ของปกครองท้องถิ่นเป็นภาค ก.ของกรม ใช้สมัครงานได้ในหน่วยงานสังกัดปกครองท้องถิ่น

ตามนั้น...

หัวหน้าเว็บ

#3 คนค้นงาน 01/ธ.ค./2008, 12:02:25 PM

ผมก็รู้อย่างนี้

รองหัวหน้าเว็บ

#4 jee 19/ธ.ค./2008, 02:04:38 AM

m_9; m_9; m_9;