งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ____ Portfolio ตำแหน่ง เจ้าพนักงานธุรการ ระดับ 1 และ 2 ____

เมื่อ: 17/พ.ค./2011, 10:51:14 AM
2388 ครั้ง
LINE it!

จากการหาข้อมูลในการสอบสัมภาษณ์  ส่วนใหญ่แนะนำให้ทำ Portfolio  แต่ไม่ได้ระบุว่าตำแหน่งใดบ้างที่ต้องทำ

เราสงสัยว่า ตำแหน่ง "เจ้าพนักงานธุรการ ระดับ 1 หรือ 2"  วันสัมภาษณ์ต้องมี Portfolio หรือไม่

เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนที่สอบได้ตำแหน่งนี้ รบกวนแนะนำหน่อยคะ   m;3

8 ความคิดเห็น

เซียน(GURU)

#1 StAr~DuSt 17/พ.ค./2011, 11:06:54 AM

บางคนหอมมาเป็นตั้ง
กรรมการไม่ดูเลยก็มี

เวลาเขาจำกัดคงดูของแต่ละคนไม่หมดหรอก

รองหัวหน้าเว็บ

#2 mmum 17/พ.ค./2011, 12:52:25 PM

อืมจิง

เซียน(GURU)

#3 StAr~DuSt 17/พ.ค./2011, 01:15:44 PM

แต่จะทำไปด้วยก็ไม่เสียหายอะไร
เป็นการเพิ่มความมั่นใจ

เผื่อเขาถามถึงงานที่ผ่านมาทำอะไรมาบ้าง
จะได้เอาโชว์ให้เขาดูได้(ถ้าเขาขอดู)

ปล.Portfolio ใครใคร่ทำ ทำ ไม่จำกัดว่าตำแหน่งไหนต้องทำตำแหน่งไหนไม่ต้องทำหรอก
มันเป็นการรวบรวมผลงานเราที่ทำมาไปนำเสนอแค่นั้น  ในการสัมภาษณ์เขาก็ไม่ได้บังคับด้วยว่าคุณต้องทำหรือไม่ต้องทำ
ขึ้นอยู่กับคุณจะตัดสินใจเอาเอง เป็นเรื่องของคุณ (ถ้ากลัวเขาจะไม่รู้ว่าเก่ง กลัวจะไม่ได้อยากให้เขาเมตตา ก็ทำไปก็ได้ ) ครับ M;1

รองหัวหน้าเว็บ

#4 "สองเรา" 17/พ.ค./2011, 08:09:53 PM

ตอบคุณ shOoting~stAr

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

โดยส่วนตัวแล้ว "ไม่ทำคะ"  เพราะคิดว่าไม่ได้ทำให้คะแนนสัมภาษณ์ดีขึ้น หรือลดลงแต่อยากใด

เพียงแค่สงสัยว่าตำแหน่งนี้ Portfolio หน้าตาจะออกมาเป็นอย่างไรเท่านั้นเอง 

เซียน(GURU)

#5 dead 17/พ.ค./2011, 09:08:50 PM

ไม่เคยทำซักที สัมภาษณ์กี่ที่ก็ถามแต่รุจัก...หรือเปล่า หะหะ

สมาชิกในตำนาน
เซียน(GURU)

#6 *° ^_^..♧♧ นางมารร้าย *° ^_^..♧♧ 18/พ.ค./2011, 08:51:16 AM

หอบไปทุกครั่งดูทุกครั่งจ้า  (หนักหรือป่าวหละ)คิคิๆๆ

รองปลัด I.T.

#7 ♫~* OSCAR *♫~ 18/พ.ค./2011, 02:39:56 PM

เราเคยทำนะ แต่ทำเป็นแผ่นพับ ประวัติย่อๆ จะได้ไม่ต้องหอบเป็นแฟ้มให้หนัก

แต่ว่า เราว่าอย่าทำเลย ไม่ว่าจะแฟ้ม หรือว่า จะแผ่นพับ

เพราะกรรมการน่ะ ไม่ค่อยจะดูหรอก ชอบถามมากกว่า

แต่ก็แล้วแต่นะ เพราะกรรมการคงไม่เหมือนกันทุกที่หรอก...

เจ้าหน้าที่ใหม่

#8 เด็ก อปท. 18/พ.ค./2018, 02:21:27 PM

ผมเคยไปสอบสัมภาษณ์ คณะกรรมการถามว่า (ไม่มี Portfolio กับแผ่นพับเหมือนคนเขารึ)
** ทำมาด้วยก็ดีนะ บางที่บางตำแหน่งต้องใช้ (มันอาจจะเป็นส่วนหนี่งของการเข้ามาสัมภาษณ์)