งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขำ ขำ หน่ะ (อย่าคิดมาก)

เมื่อ: 17/มิ.ย./2008, 07:38:51 PM
2031 ครั้ง
LINE it!
เด็กชายวัยรุ่นสองคนถูกจับในข้อหากระทำความผิดจากการเสพยาเสพติด  และตัดสินให้รับโทษ

แต่ศาลให้ความปราณีโดยเข้าสถานบำบัดและออกมาทำกิจกรรมบำเพ็ญประโยชน์โดยชักจูงให้คนเลิกยุ่ง
เกี่ยวกับยาเสพติดให้มากที่สุด  โดยศาลให้เวลาเด็กชายคนละ 7 วันในการชักจูง

หลังจาก 7  วันผ่านไปเด็กชายทั้งสองก็มารายงานต่อหน้าท่านผู้พิพากษา
เด็กชายคนที่  1: ' ผมชักจูงให้คนเลิกยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดได้  50 คนฮับ '
ท่านผู้พิพากษา : ' เก่งมาก  เธอทำได้ยังไง ?'
เด็กชายคนที่  1: ' ผมวาดวงกลมวงใหญ่หนึ่งวงและอธิบายว่า  นี้คือขนาดสมองก่อนที่เสพยา และวาดวง
กลมวงเล็กแล้วอธิบายว่า  นี้คือขนาดสมองหลังเสพยา '
ท่านผู้พิพากษา : ' เธอฉลาดมาก  แล้วเธอล่ะ ' ท่านผู้พิพากษาหันไปถามเด็กชายคนที่ 2

เด็กชายคนที่  2 : ' ผมชักจูงให้คนเลิกยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดได้  500 คนฮับ '
ท่านผู้พิพากษา : '  เธอทำได้ยังไง ' ท่านผู้พิพากษาแทบไม่เชื่อหูตัวเอง

เด็กชายคนที่  2 : ' ผมทำคล้ายๆเพื่อนผมน่ะครับ  '
เด็กชายคนที่  2 : ' แต่ผมวาดวงกลมวงเล็กก่อนแล้วอธิบายว่า  นี่คือรูตูดของคุณก่อนที่คุณจะถูกจับข้อหา
เกี่ยวกับยาเสพติด  จากนั้นผมก็วาดวงกลมวงใหญ่แล้วอธิบายว่า  นี้คือรูตูดของคุณหลังจากที่คุณออกจากคุก
'

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

'  รูตูดสำคัญกว่าสมอง ชายใดโดนชาย ตอบ สนอง จะสยองจนวันตาย  '
ฉันรู้สึกโชคดีที่ได้เกิดมา สวมเครื่องแบบสมญาข้าราชการ
และได้ทำภาระหน้าที่สำคัญ รับใช้งานเพื่อพ่อหลวงแห่งไทย

6 ความคิดเห็น

ปลัด I.T.

#1 I2EVOLUTION 18/มิ.ย./2008, 04:04:06 PM

กำ กำ  :P

รองหัวหน้าเว็บ

#2 ori 18/มิ.ย./2008, 04:14:12 PM

;D   ;D   ;D

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#3 architect 18/มิ.ย./2008, 04:30:56 PM

:o :D :D :D

#4 kanlaya 31/ส.ค./2008, 10:26:12 AM

m;2 m;2 m;2

รองปลัด I.T.

#5 atum407 31/ส.ค./2008, 10:43:05 AM

น่าจะเป็นความจริงครับ เพราะพวกนี้มันเก็บกดจนไม่อาจระบายกับหญิงสาวได้ไงครับ
แม้แต่พวกขันทีนี่ อย่าคิดว่า เขาเป็นแบบนี้จะไม่มีอารมณ์นะครับ เพราะสิ่งที่อยู่ในใจนั้น มันยังคงร้อนรุ่มอยู่ครับ

#6 drhead1 18/ก.ย./2009, 05:14:04 PM

ตลก