งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ขอถามเรื่องการสอบเฉพาะตำแหน่ง

• AROON
  • 53
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 18/มิ.ย./2008, 08:56:04 AM
3382 ครั้ง
LINE it!
ผมจบ  ปริญญาตรี วุฒิ  ครุศาสตร์อุตสาหกรรมบัณฑิต (คอบ.)  จากสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง  สามารถที่จะสอบนักวิชาการศึกษา  ได้หรือไม่ครับ  ช่วยตอบผมด้วย ขอบคุณมากครับ

3 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
หัวหน้าเว็บ

#1 หนอน[CoM] 18/มิ.ย./2008, 09:24:03 AM

พิจารณานะครับว่าคุณวุฒิที่ท่านได้รับ ตรงตามนี้หรือไม่
-------------------------------------------------------------------------------------------------
มาตรฐานตำแหน่งนักวิชาการศึกษา3
คุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่ง

ได้รับปริญญาตรีหรือเทียบได้ไม่ต่ำกว่านี้ทางบริหาร กฎหมาย เศรษฐศาสตร์ การศึกษา พาณิชยศาสตร์ คณิตศาสตร์ สถิติ สังคมวิทยา สังคมสงเคราะห์ศาสตร์ วารสารศาสตร์ จิตวิทยา มนุษยศาสตร์ ศิลปศาสตร์ อักษรศาสตร์ หรือทางอื่นที่ ก.ท.กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะสำหรับตำแหน่งนี้ได้

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#2 architect 18/มิ.ย./2008, 11:43:11 AM

ปริญญาตรี วุฒิ  ครุศาสตร์อุตสาหกรรมบัณฑิต (คอบ.)
เป็นคุณวุฒิทางด้านการศึกษา  สามารถใช้สอบในตำแหน่งนักวิชาการศึกษาได้ครับ

...ศิษย์เก่า KMIT...  :-* :-* :-*

รองหัวหน้าเว็บ

#3 ori 18/มิ.ย./2008, 03:51:57 PM

สอบได้ค่ะ

เอาใจช่วยให้สอบได้นะคะ

:)  :)  :)