งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ:

เมื่อ: 26/เม.ย./2013, 06:23:05 AM
7928 ครั้ง
LINE it!

เรื่องเดิม
อบต.จำนวน 28 แห่ง ภายในจังหวัดอุบลราชธานี
เป็นอีกสนามสอบการแข่งขันเพื่อบรรจุเป็นพนักงานส่วนตำบล (ข้าราชการ) ที่ใกล้จะเปิดสอบแล้ว ได้กรรมการสอบแล้ว เหลือติดต่อสถาบันอุดมศึกษาที่จะดำเนินการสอบให้ จากนั้นจะประกาศรับสมัครสอบทันที
http://www.thailocalmeet.com/index.php/topic,50100.0.html

ล่าสุด
วันที่ 25 เมษายน คณะที่เตรียมดำเนินการจัดสอบได้คุยกับราชภัฎได้ข้อสรุปมาประมาณหนึ่ง
(..รอท้องถิ่นเราอีกรอบ..วันที่ 28 เม.ย.56 เจ้าของเรื่องมาตกลงทั้ง 28 แห่งค่อยสรุปสุดท้าย)
เอาเรื่องมาเล่าให้ฟังว่าทางเราคือคณะที่ไปคุยและราชภัฎตกลงคร่าวๆดังนี้

1.วันประกาศสอบน่าจะ 7.พ.ค.56
2.รับสมัครประมาณ 23 พ.ค. -14 มิ.ย56
3.ประกาศผู้มีสิทธิสอบ 24 มิ.ย.56
4.สอบ 14 ก.ค. 56

..ส่วนที่เกี่ยวกับหน่วยสอบ..คือตัวกรรมการและอื่นๆ จะแจ้งให้หน่วยสอบเองในวันที่ 28 เม.ย.56  ตัวนี้ต้องให้ท้องถิ่นออกมายืนยันและประกาศตามนี้ถึงจะถือว่าใช้ได้ วันนี้แค่แนวทาง..คงคืบหน้าไปพอสมควร..

ขอขอบคุณข้อมูล จาก สมาคมข้าราชการส่วนท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี

สารบัญข้อสอบต่างๆทั้งหมด...ที่มีอยู่ในห้องแจกข้อสอบ
คลิกเลย ... http://www.thailocalmeet.com/index.php/topic,18538.0.html
อัพเดทข่าวสารผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

17 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 thaty 26/เม.ย./2013, 07:22:52 AM

ขอบคุณครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 narincity 26/เม.ย./2013, 07:34:57 AM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ

รองหัวหน้าเว็บ

#3 blood666 26/เม.ย./2013, 08:13:25 AM

ขอบคุณมากครับ

#4 mookmond 26/เม.ย./2013, 08:20:04 AM

28 แห่งที่ว่านี้คือเปิดรับสมัครครั้งเดียว จ่ายค่าสมัครเดียว สอบครั้งเดียว แต่สามารถลงได้ทั่ว อุบลเลยหรือเปล่าคะ  หรือว่าแยกกันสอบแต่ละ อบต.

#5 apapple16 26/เม.ย./2013, 09:55:20 AM

เจอกันค่ะ

เซียน(GURU)

#6 【 Šakthanwặ 】 26/เม.ย./2013, 11:52:16 AM

28 แห่งที่ว่านี้คือเปิดรับสมัครครั้งเดียว จ่ายค่าสมัครเดียว สอบครั้งเดียว แต่สามารถลงได้ทั่ว อุบลเลยหรือเปล่าคะ  หรือว่าแยกกันสอบแต่ละ อบต.

แยกสอบแต่ละ อบต. เพราะเป็นการสอบในกรณีที่ อบต.แต่ละแห่งดำเนินการขอเปิดสอบเอง สอบที่ไหนบัญชีก้ใช้ได้เฉพาะแห่งนั้นครับ

นายกเว็บ

#7 torpad 27/เม.ย./2013, 04:52:59 PM

แยกสอบแต่ละ อบต. เพราะเป็นการสอบในกรณีที่ อบต.แต่ละแห่งดำเนินการขอเปิดสอบเอง สอบที่ไหนบัญชีก้ใช้ได้เฉพาะแห่งนั้นครับ

แบบว่า อบตไหนในจ.อุบล พร้อมก็ขอเ้ปิดสอบก่อนได้สิว่านั้น

เซียน(GURU)

#8 【 Šakthanwặ 】 27/เม.ย./2013, 06:14:50 PM

แบบว่า อบตไหนในจ.อุบล พร้อมก็ขอเ้ปิดสอบก่อนได้สิว่านั้น

อันนี้ผมก้ไม่แน่ใจนะ ว่าจะเปิดสอบพร้อมกันหมดในวันเดียวกันทุก อบต.ที่ขอเปิดสอบเอง หรือว่า อบต.ไหนพร้อมก้ดำเนินการประกาศรับสมัคร ประกาศวันสอบเองก่อนเลย อันนี้ก้รอฟังมติของ ก.อบต. อุบลฯ ก่อนละกันครับว่าเค้าจะเอายังไง

นายกเว็บ

#9 torpad 27/เม.ย./2013, 07:06:53 PM

28 แห่งที่ว่านี้คือเปิดรับสมัครครั้งเดียว จ่ายค่าสมัครเดียว สอบครั้งเดียว แต่สามารถลงได้ทั่ว อุบลเลยหรือเปล่าคะ  หรือว่าแยกกันสอบแต่ละ อบต.

อันนี้ผมก้ไม่แน่ใจนะ ว่าจะเปิดสอบพร้อมกันหมดในวันเดียวกันทุก อบต.ที่ขอเปิดสอบเอง หรือว่า อบต.ไหนพร้อมก้ดำเนินการประกาศรับสมัคร ประกาศวันสอบเองก่อนเลย อันนี้ก้รอฟังมติของ ก.อบต. อุบลฯ ก่อนละกันครับว่าเค้าจะเอายังไง

ผมอยากให้แบบนี้มากกว่า คือไหนๆ อบตอุบล ก็จัดสอบร่วมกันแล้ว ก็ตั้งโต๊ะรับสมัคร สถานที่เดียวกันหาหอประชุมซักที เป็นจุดรับสมัคร ต่ จะได้สะดวกต่อการเดินทางไปสมัคร เพราะจ.อุบล ก็ไม่ใช่เล็กๆ หรือจะเปิดรับสมัครทางเนทแบบกรมป่าไม้ก็ได้น่ะ มีหลายกองหลายสำนักก็เปิดสอบรับสมัครทางเวป สอบวันเดียวกันจบ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#10 ส.เสือ™ 27/เม.ย./2013, 08:37:39 PM

อบต. ใด มีความพร้อม ดำเนินการตามขั้นตอนเรียบร้อยก่อน ก็จะเปิดสอบก่อนครับ
แต่ละ อบต. เปิดสอบ "อาจจะ" ไม่พร้อมกัน

และบัญชีผู้สอบแข่งขันได้ ก็จะใช้เฉพาะ อบต. ที่จัดสอบนั้นๆ ครับ

หัวหน้าเว็บ

#11 phulida 29/เม.ย./2013, 04:13:39 PM

ประกาศออก มาระเบียบออก มา เป็น ชุด เลยอยากทราบว่าจะมีวิธีป้องการการทุจริตได้อย่างไร
อาจเป็นเหมือน สอบตำรวจ และ สอบครูก็ได้
อาจมีการร้องเรียนหากมีการทุจริตการสอบ

#12 fomfom 30/เม.ย./2013, 07:51:00 AM

มีแน่นอนเน้อ

#13 ป้องกัน และบรรเทา 30/เม.ย./2013, 08:28:23 AM

ขอบคุณครับ m_9; m_9;

#14 pongpang 30/เม.ย./2013, 05:19:53 PM

ขอบคุณค่ะ