งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: เรียนถามผู้รู้ค่ะ

• sirintra
เมื่อ: 28/มิ.ย./2008, 02:15:46 PM
1728 ครั้ง
LINE it!
ตอนนี้รับราชการพลเรือนสามัญ อยากทำงานที่ อบต.อบจ.หรือเทศบาล มีคำถามดังนี้ค่ะ
1. ปัจจุบันดำรงตำแหน่งเจ้าหน้าที่พัสดุ 4 สามารถโอนมาตำแหน่งใดได้บ้าง
2. มีวุฒิการศึกษา ด้านการบัญชี ปวช.-ป.ตรี
3. ถ้าโอนมาได้ต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง
ขอบคุณค่ะ

4 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#1 architect 28/มิ.ย./2008, 05:15:58 PM

1.จนท.พัสดุ, จนท.การคลัง, จนท.จัดเก็บรายได้ และ จนท.การเงินและบัญชี
ถ้าไม่ให้มีปัญาหามาก ก็ควรโอนย้ายมาในสายงานเดียวกันคือ จนท.พัสดุนั่นแหละครับ...
2.วุฒิการศึกษา ป.ตรี สามารถใช้ในตอนที่ขอปรับเปลี่ยนในสายงานที่สูงขึ้น (ในอนาคต)
3.ดำเนินการดังนี้...
   3.1 ติดต่อที่หน่วยงาน อปท. (ที่งานการเจ้าหน้าที่) ว่ามีตำแหน่งว่างหรือไม่ ปล้ดและนายกฯต้องการรับโอนหรือไม่
   3.2 ถ้าตกลงรับโอนในเบื้องต้นแล้ว ก็ทำหนังสือแจ้งความประสงค์ต่อ อปท.
   3.3 ต่อไปก็จะเป็นขั้นตอนของหนังสือระหว่างท้องถิ่นกับกรมฯที่คุณสังกัด
   3.4 เมื่อหน่วยงานทั้งสองเห็นชอบการโอนย้ายแล้วทาง อปท.ก็จะออกหนังสือรับโอน และต้นสังกัดคุณก็จะออกหนังสือให้โอนย้ายได้ แล้วก็มารายงานตัวทำงานต่อไป

:-* :-* :-*

(V.I.P.)
หัวหน้าเว็บ

#2 หนอน[CoM] 28/มิ.ย./2008, 10:20:35 PM

ขอให้ได้โอนย้ายสำเร็จนะครับ
ยินดีต้อนรับสู่ อปท.

บุคคลทั่วไป

#3 sirintra 01/ก.ค./2008, 10:33:33 AM

ขอบคุณมากนะคะสำหรับทุกคำตอบ จะพยายามค่ะ :-* ;D

บุคคลทั่วไป

#4 maej 03/ต.ค./2008, 10:36:26 AM

คุณคิดดีหรือยังที่จะมาอยู่อบต. นรกมีจริงนะครับ