เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

434186 กระทู้ ใน 35363 หัวข้อ- โดย 183760 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Ssysai

31 ตุลาคม 2014, 01:41:01 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เรียกรายงานตัว อบจ.ภูเก็ต
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียกรายงานตัว อบจ.ภูเก็ต  (อ่าน 4902 ครั้ง)
shelshel
รองปลัด I.T.
*

« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 05:24:30 PM »

ลบข้อความทิ้งค่ะ

ป.ล.ต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ข้อความดังกล่าวจะทำให้เกิดกระแสมากมายขนาดนี้
ตอนแรกเราก็คิดว่า น่าจะได้บรรจุพร้อมกันตามลำดับที่ประกาศสอบ
แต่เนื่องจาก บางตำแหน่งมีความจำเป็น เร่งด่วน จึงได้มีการโทรแจ้งให้มารายงานตัว
ซึ่งเราต้องกราบขอโทษที่ทำให้ จนท.ผู้รับผิดชอบเรื่องนี้ต้องเดือดร้อน
ดังนั้น ถ้าหากท่านใดไม่มี จนท.ติดต่อกลับไป ก็แสดงว่าท่านยังไม่ต้องไปรายงานตัว
หรือทำใดๆ ทั้งสิ้น ให้ท่านรอฟังข่าวต่อไป ส่วนท่านใดที่ได้รับสายให้ไปรายงานตัว
กรุณาไปรายงานตัวในวันพุธ พฤหัสบดีนี้ด้วยนะคะ เพื่อประโยชน์ของเราทุกคนค่ะ

ตอนนี้ เรารู้สึกผิดมากเลยค่ะ ไม่คิดว่าจะทำให้ใครเดือดร้อน
ครั้งหน้าเราจะระมัดระวังให้มากกว่านี้ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 11:25:31 AM โดย shelshel » บันทึกการเข้า

ไม่มีใครมีอำนาจอยู่ค้ำฟ้า
และรอยเกวียนนั้นตามติดล้อเกวียนไปเสมอ
wisty
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 06:34:40 PM »

ทุกคนในรอบแรกเลยหรือป่าว วันนี้แบตโทรศัพท์หมดพอดีเลย
AoZz
รองหัวหน้าเว็บ
*

คิดแล้วไม่ทำ ความสำเร็จย่อมไม่ปรากฏ

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:08:57 PM »

เจ้าของกระทู้สอบตำแหน่งไรอ่าค่ะ
artish
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:32:25 PM »

มีใครที่เจ้าหน้าที่โทรหามั้งครับ ช่วยมาเพิ่มข้อมูลด้วยจร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:36:10 PM โดย artish » บันทึกการเข้า
artish
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:33:03 PM »

รอบแรกเหมือนกันครับ ยังไม่มีใครโทรมาเลย ยังไงพรุ้งนี้จะลองติดต่อไปทาง อบจ.ภูเก็ตอีกที มีความคืบหน้าช่วยๆกันมาบอกด้วยน่ะครับ  e;y M;1
shelshel
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:37:06 PM »

เจ้าของกระทู้สอบตำแหน่งไรอ่าค่ะ
การเงินและบัญชี 2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 11:23:54 AM โดย shelshel » บันทึกการเข้า

และรอยเกวียนนั้นตามติดล้อเกวียนไปเสมอ
aoozing
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:40:04 PM »

น่าจะเรียกระดับ 2 ก่อนนะ ระดับ 3 ยังไม่มีใครโดนเรียกทีใช่ไหมครับ
shelshel
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:43:03 PM »

เขาบอกว่า ประชุม กจจ.วันที่ 26 ค่ะ
เดือนละครั้ง ถ้าพลาดคราวนี้ก็รออีกทีเดือนมีนา
แล้วได้บรรจุเดือนเมษาแน่นอน

AoZz
*

คิดแล้วไม่ทำ ความสำเร็จย่อมไม่ปรากฏ

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:48:56 PM »

ของเราเจ้าหน้าที่ยังไม่โทรมาเรย
unpangman
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 08:54:05 PM »

วันนี้ ตอนบ่ายๆ อบจ.โทรมาให้ไปรายงานตัววันพุธ พฤหัสบดีนี้
วันรายงานตัวให้แต่งชุดสุภาพ พร้อมนำบัตรประชาชน
กรณีนี้ไม่ต้องรอหนังสือเรียกรายงานตัวทางไปรษณีย์ โดยถือว่าไปรับหนังสือเอง
ใช้เวลารายงานตัวประมาณ 10 นาที อย่าคิดว่าไม่สำคัญ
เพราะถ้าใครคนใดคนหนึ่งไปรายงานตัวช้า จะมีผลทำให้ต้องยื่นเรื่องเข้า กจจ. ช้า
และอาจพลอยทำให้คนอื่นได้บรรจุ เดือนเมษา
แต่ถ้าไม่มีปัญหา ทุกคนมารายงานตัวตามเวลาที่กำหนด
ก็จะสามารถเริ่มทำงานได้ตั้งแต่เดือนต้นเดือนมีนา หรือกลางเดือนมีนา (17 มีนา)

****ทั้งหมดที่กล่าวมาได้รับฟังจาก จนท.ที่โทรมาค่ะ

เสริมให้นะครับ (ผมสอบไม่ติด)
"ทุกคน" ที่ทำการเรียกบรรจุรอบแรก ต้องไปลงนามในหนังสือแสดงสิทธิ์ (ว่าเราต้องการมาบรรจุ) ที่ อบจ.ภูเก็ต
ในวันพุธ, พฤหัสบดี นี้ เพื่อที่จะนำเข้าวาระการประชุม กจจ.ภูเก็ต ประจำเดือนนี้ เพื่อเห็นชอบการเรียกบรรจุครับ
ดังนั้น ถ้าใครคนใดคนหนึ่ง ไม่ไปลงนาม จะทำให้เรื่องช้าไปอีกหนึ่งเดือน ทำให้เรื่องวาระเห็นชอบการบรรจุข้าราชการ
ช้าไปอีกหนึ่งเดือน
ปล. ถ้าใครไม่แน่ใจ พรุ่งนี้โทรหากองการเจ้าหน้าที่ อบจ.ภูเก็ต เลยครับ จะได้เร็ว
Sokonun
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 09:14:10 PM »

ไม่ประกาศทางเว็บไซต์หรอค๊
shelshel
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 09:26:43 PM »

วันนี้ ตอนบ่ายๆ อบจ.โทรมาให้ไปรายงานตัววันพุธ พฤหัสบดีนี้
วันรายงานตัวให้แต่งชุดสุภาพ พร้อมนำบัตรประชาชน
กรณีนี้ไม่ต้องรอหนังสือเรียกรายงานตัวทางไปรษณีย์ โดยถือว่าไปรับหนังสือเอง
ใช้เวลารายงานตัวประมาณ 10 นาที อย่าคิดว่าไม่สำคัญ
เพราะถ้าใครคนใดคนหนึ่งไปรายงานตัวช้า จะมีผลทำให้ต้องยื่นเรื่องเข้า กจจ. ช้า
และอาจพลอยทำให้คนอื่นได้บรรจุ เดือนเมษา
แต่ถ้าไม่มีปัญหา ทุกคนมารายงานตัวตามเวลาที่กำหนด
ก็จะสามารถเริ่มทำงานได้ตั้งแต่เดือนต้นเดือนมีนา หรือกลางเดือนมีนา (17 มีนา)

****ทั้งหมดที่กล่าวมาได้รับฟังจาก จนท.ที่โทรมาค่ะ

เสริมให้นะครับ (ผมสอบไม่ติด)
"ทุกคน" ที่ทำการเรียกบรรจุรอบแรก ต้องไปลงนามในหนังสือแสดงสิทธิ์ (ว่าเราต้องการมาบรรจุ) ที่ อบจ.ภูเก็ต
ในวันพุธ, พฤหัสบดี นี้ เพื่อที่จะนำเข้าวาระการประชุม กจจ.ภูเก็ต ประจำเดือนนี้ เพื่อเห็นชอบการเรียกบรรจุครับ
ดังนั้น ถ้าใครคนใดคนหนึ่ง ไม่ไปลงนาม จะทำให้เรื่องช้าไปอีกหนึ่งเดือน ทำให้เรื่องวาระเห็นชอบการบรรจุข้าราชการ
ช้าไปอีกหนึ่งเดือน
ปล. ถ้าใครไม่แน่ใจ พรุ่งนี้โทรหากองการเจ้าหน้าที่ อบจ.ภูเก็ต เลยครับ จะได้เร็ว

ถูกต้องค่ะ เขาบอกมาอย่างนี้เหมือนกัน
ให้เข้าไปที่ในศาลากลาง แล้วบอกว่ามารายงานตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 11:32:37 AM โดย shelshel » บันทึกการเข้า

unpangman
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2014, 10:07:35 PM »

ไม่ประกาศทางเว็บไซต์หรอค๊
ไม่ครับ เพราะขั้นตอนสุดท้ายคือการประกาศว่าใครติดอันดับที่เท่าไหร่และจะเรียกกี่อันดับในรอบแรก
นอกจากนั้นเป็นขั้นตอนการบรรจุแต่งตั้ง ซึ่งจะมีการประสานจากฝ่ายสรรหาและบรรจุแต่งตั้ง
กองการเจ้าหน้าที่ครับ
MMiMM
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 09:55:18 AM »

จากที่อ่านกระทู้ข้างบน หากยังไม่ไปรายงานตัวตามกำหนดยังไม่ถือว่าเป็นผู้สละสิทธิ์ใช่หรือป่าวคะ แค่ทำให้ได้บรรจุช้าเท่านั้น แล้วถ้าในกรณีมีผู้สละสิทธิ์ จะเป็นแบบไหนหรอคะ ขอคำชี้แจงหน่อยนะคะ
manow
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2014, 10:30:56 AM »

เราได้โทรหา ทาง อบจ  แล้ว  ทางอบจ จะติดต่อหาผู้ที่สอบได้เอง ไม่ต้อง ไปรายงานตัวจนกว่า ทาง อบจ จะติดต่ิมา  เขาเรียกรายงานตัวแต่ละตำแหน่งไม่พร้อมกัน ขึ้นอยูากับ อบจ จะติดต่อมาวันไหน
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์