งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: สอบถามเรื่องการโอนย้ายก่อน2ปี

• afs1234
  • 5
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 17/พ.ค./2018, 08:34:56 PM
936 ครั้ง
LINE it!
ตามระเบียบแล้วข้าราชการท้องถิ่นบรรจุใหม่ ต้องทำงาน ณ ที่บรรจุอย่างน้อย2ปีถึงจะมีสิทธิ์โอนย้ายได้ แต่ถ้าในทางปฏิบัติ เมื่อมีปลายทางที่รองรับการโอนย้ายของเราและนายกอนุญาตให้ย้ายได้ จะสามารถย้ายได้ไหมครับจากการยินยอมทั้ง2ฝั่ง

2 ความคิดเห็น

V.I.P. ผู้สนับสนุน
เซียน(GURU)

#1 SpeeDle 18/พ.ค./2018, 06:40:03 AM

ถ้าเป็นการบรรจุจากผู้สอบแข่งขันได้ ที่จัดโดย กสถ. กำหนดเงื่อนว่าไม่สามารถโอนไปสังกัดหน่วยงานอื่นได้ภายในระยะเวลา 2 ปี โดยไม่มีข้อยกเว้นครับ
ทั้งนี้ ประกาศดังกล่าวออกโดย กสถ.ซึ่งแต่งตั้งโดย ก.กลาง หาก ก.จังหวัด จะมีมติเป็นเช่นใด ก็ต้องเป็นไปตามที่ ก.กลางกำหนดด้วยครับ เนื่องจากการโอน/รับโอนไปสังกัดหน่วยงานอื่น จะต้องได้รับความเห็นชอบจาก ก.จังหวัดก่อนครับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 suruchayapron 15/ส.ค./2018, 03:10:11 PM

ไม่ได้เลยค่ะเพราะไปหารือจว.มาแล้วค่ะ ต้อง 2 ปีไม่มีข้อยกเว้นค่ะ เว้นเสียแต่เขาจะปลดล้อคให้เหลือ 1 ปี จะเป็นไปได้ไหมเท่านั้นล่ะค่ะ