งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ครูผู้ช่วยท้องถิน(สอบได้รอบทั่วไป)ย้ายไปสังกัดท้องถิ่นอื่นใช้เกณฑ์กี่ปี?

• blackDoom
  • 1
  • เจ้าหน้าที่ใหม่
เมื่อ: 12/ต.ค./2019, 11:51:50 AM
84 ครั้ง
LINE it!
   คืออยากทราบว่าการโอนย้ายข้าราชการครูท้องถิ่น(กรณีสอบรอบทั่วไป)ใช้เกณฑ์การโอนย้ายขั้นต่ำกี่ปีครับ 2 ปี หรือ 4 ปีตามสพฐ. ทั้งนี้ที่ได้อ่านและหาข้อมูลมาเสียงจะแตกเป็น 2 เสียงครับเลยอยากทราบข้อมูลที่ถูกต้องว่าใช้เกณฑ์กี่ปีกันแน่ โดยที่จริงข้าราชการครูนั้นกินเงินเดือนตามระเบียบขั้นเงินเดือนของ สพฐ.ครับเลยสงสัยว่าจะเป็น 4 ปีหรือป่าว อีกทั้งข้าราชการในหน่วยงานฝ่ายอื่น ๆ ที่บรรจุใหม่ใช้เกณฑ์ 2 ปี ในการขอโอนย้ายครับ เลยอยากทราบข้อมูลจากผู้รู้และผู้ที่เชี่ยวชาญเรื่องระเบียบหลาย ๆ ท่านในเพจนี้ครับ
   ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เข้ามาอ่านนะครับ :wanwan017:

ถ้า 4 ปีนี้แย่เลยนะครับ  :wanwan035:  :wanwan031:

0 ความคิดเห็น