งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ภาพหัวเว็บใช้ mod ตัวไหนท่าน admin

เมื่อ: 16/ก.ค./2008, 11:08:31 AM
3655 ครั้ง
LINE it!
ภาพหัวเว็บใช้mod หรือแก้ไฟล์ไหนอะครับ
ไล่ code นานแร่ะ ยังหามะเจอ
ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ
.............. :)..........
นักวิชาการศึกษา
Webmaster อบต.แคน
http:www.tambolkaen.org/

3 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 (คนหลังจอ) 16/ก.ค./2008, 12:05:23 PM

ตรงนี้หรือเปล่าครับ....

(V.I.P.)
หัวหน้าเว็บ

#2 หนอน[CoM] 16/ก.ค./2008, 12:41:26 PM

ตรงนี้หรือเปล่าครับ....

ใช่ครับผม

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#3 (คนหลังจอ) 16/ก.ค./2008, 01:27:43 PM

1. สร้างไฟล์ขนาด 800*130  เป็นนามสกุนแบบ .gif
แล้วupload ไฟล์ไปไว้ที่  Themes/เทรมที่ท่านใช้/images/

2. จากนั้นไปที่ Themes/เทรมที่ท่านใช้/style.css
 เปิดไฟล์ style.css แล้วหาโค๊ต (จะอยู่แถวแรกเลย)

โค๊ด: [Select]
/* Normal, standard links. */
a:link
{
color: #476C8E;
text-decoration: none;
}

3. แล้วแทรกโค๊ตนี้ก่อนหน้าที่ให้หา
โค๊ด: [Select]
/* Main Body by thailocalmeet */
body {
background: #fff url(images/[color=crimson]ชื่อไฟล์ที่uploadไปตอนแรก.gif)[/color] top right repeat-x;
margin: 0;
padding: 24px;
color: #000;
}

ปล. เป็นโค๊ตแบบเบื้องต้นครับบอร์ดจะสวยหรือไม่ขึ้นอยู่กับ ไฟล์ภาพ .gif ที่ให้ทำครับ..... ขอให้สนุกนะครับ
ชุมชนของคนท้องถิ่น