งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ถามเรื่องการลาไปปฏิบัติธรรม

• AROON
  • 53
  • รองหัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 24/ก.ค./2008, 03:45:14 PM
4008 ครั้ง
LINE it!
ขอสอบถามเรื่องการไปปฏิบัติธรรมครับ  เนื่องจากผมเคยได้ข่าวว่าเจ้าหน้าที่สามารถที่จะไปปฏิบัติธรรมได้โดยไม่ถือเป็นวันลานั้นจริงหรือเปล่าครับ  ตอนนี้ยังสามารไปได้ไหม  และการที่จะของไปปฏิบัติธรรมนั้น ต้องทำอย่างไรบ้างครับ  ช่วยตอบให้ผมด้วยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

4 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
ปลัด I.T.

#1 architect 24/ก.ค./2008, 04:39:05 PM

น่าจะเป็นโครงการเฉพาะกิจที่รัฐบาลเห็นชอบเป็นคราวๆไป...เช่นโครงการบวชเฉลิมพระเกียรติ์ฯ...โดยที่ผู้เข้าร่วมโครงการบวชและปฏิบัติธรรม ถือว่าเป็นการปฏิบัติราชการ...ไม่ถือว่าเป็นวันลา...ซึ่งต้องมีกฎหมายมารองรับ เช่น มติ ครม.เป็นต้น
แต่ถ้าหากประสงค์จะไปปฏิบัติธรรมเองเป็นการส่วนตัว...ก็ต้องลาพักผ่อนไปน่าจะเป็นการถูกต้องนะครับ  m;7 m;7

ปลัด I.T.

#2 I2EVOLUTION 29/ก.ค./2008, 06:14:48 PM

เป็นเช่นนี้เอง  m;3

รองหัวหน้าเว็บ

#3 nattruedee 29/ก.ค./2008, 07:14:03 PM

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาบอกนะคะ..พอดีมีหนังสือเรื่องนี้..แต่อยู่ที่ทำงาน

รองหัวหน้าเว็บ

#4 nattruedee 31/ก.ค./2008, 06:23:04 PM

พอดีมาตอบช้านะคะ..เอาข้อมูลเบื้องต้นก่อนนะคะ
เขาให้สิทธิเฉพาะสตรีเท่านั้นค่ะ  ประมาณ 1 เดือน โดยไม่ถือเป็นวันลา
แต่สถานที่ไปปฏิบัติธรรมจะต้องเข้าหลักเกณฑ์ที่กำหนดค่ะ
ไว้หลักเกณฑ์จะหาข้อมูลให้ค่ะ...