งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: เจ้าหน้าที่บริหารงานทะเบียนและบัตร ระดับ 3

เจ้าหน้าที่ใหม่

#255 tomtam 17/ธ.ค./2010, 10:44:05 AM

กรอบเปิดเพราะต้องการคนทำงานไม่ใช่เพราะมีใครมาขอให้เปิด ขอยืนยัน กรุณาให้เป็นไปตามที่ควรจะเป็นตามลำดับและก็ยินดีต้อนรับลำดับต่อไป ไม่ว่าจะเป็น 7 หรือ 8  e;y

เห็นด้วยอย่างแรง  คริคริคริ 

และดีใจกับลำดับ 7 ด้วยนะค่ะที่จะได้มาอยู่ด้วยกัน ลำดับที่เท่าไหร่ก็ดีใจทั้งนั้นแหละค่ะ เพื่อนร่วมบัญชีลำพูนเหมือนกัน  เพราะทุกคนที่นี่ดีมาก ๆ ขอบอก   :th\
ขอบคุณนะค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ ของทุกท่านที่ร่วมแสดงความเห็นสำหรับวัตถุประสงค์การเปิดกรอบ   M;1

ดีใจด้วยนะค่ะที่ 7 สำหรับลำดับถัดไปก็ให้เป็นไปตามกระบวนการอย่างถูกต้องตามที่คุณ Teerak บอกนะค่ะ ควรทำและยึดมั่นในสิ่งที่ถูกต้องเพื่อให้เป็นบรรทัดฐานทางสังคมต่อไป และกรุณาอย่ากล่าวหาคนที่รักษากฏ กติกา การบรรจุ ว่าเห็นแก่ตัวไม่เห็นใจคนข้างหลัง เพราะดิฉันโดนมาแล้วค่ะ เซ็งมาก ผิดเหรอที่ไม่เล่นนอกกรอบ ก็ไม่เห็นกฏหมายข้อใหนที่บอกว่าให้ผู้ขึ้นบัญชีเป็นผู้หาหน่วยงานบรรจุด้วยตัวเองนิ ทุกคนรู้อยู่แก่ใจว่าอะไรถูกอะไรผิดใช่มั้ยค่ะ คนที่สอบได้ก็อยากบรรจุเหมือนกันค่ะแต่ทำไงได้ในเมื่อไม่ได้สอบได้ที่ 1 ก็ต้องรอให้หน่วยงานเขาเรียกเราเอง

ขอบคุณคำโพสดีๆ จากคุณ Teerak

รองหัวหน้าเว็บ

#256 janxXx_kitty 16/ม.ค./2011, 09:42:59 PM

ยินดีกับลำดับที่ 8  ด้วยนะจ๊ะ   ขอให้เรียกตำแหน่งนี้ติดๆกันอย่างนี้ทุกรอบเลยนะค่ะ  สาธุ -/\-

เจ้าหน้าที่ใหม่

#257 โชกุน โชกุน 17/ก.พ./2011, 03:55:05 PM

ถึงลำดับที่เท่าไรแล้วครับ

หัวหน้าเว็บ

#258 admin7_No.8 21/ก.พ./2011, 11:21:28 AM

ยินดีกับลำดับที่ 8  ด้วยนะจ๊ะ   ขอให้เรียกตำแหน่งนี้ติดๆกันอย่างนี้ทุกรอบเลยนะค่ะ  สาธุ -/\-
ขอบคุณค่ะ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าลำดับหลังๆจะได้ร่วมงานกันที่ลำพูนนะค่ะ

#259 janxXx_kitty 18/มิ.ย./2011, 02:03:08 PM

ยินดีกับลำดับที่ 9 ด้วยนะจ๊ะ  มีข่าวคราวความเคลื่อนไหวบรรจุรอบหน้าอย่าลืมมาบอกกันบ้างเด้อ...

#260 janxXx_kitty 30/มิ.ย./2011, 10:04:13 AM

ยินดีกับลำดับที่ 10 11  ด้วยจร้า

#261 ilooghin 20/ก.ค./2011, 03:56:21 PM

ขอแสดงความยินดีกับคุณใหญ่ด้วยนะครับ กว่าจะสำเร็จคงเหนื่อยไม่น้อย

#262 ละอ่อนหล่ะปูน 21/ก.ค./2011, 04:44:34 PM

ขอแสดงความยินดีกับคุณใหญ่ด้วยนะครับ กว่าจะสำเร็จคงเหนื่อยไม่น้อย

ขอบคุณครับพี่ ไว้มีโอกาสลงไปนครสวรรค์ หรือ ตาก จะโทรหาแน่นอครับผม

#263 janxXx_kitty 21/ก.ค./2011, 06:27:30 PM

คุณใหญ่ได้ลงที่ไหนค่ะ  แล้วโอกาสที่เค้าจะเรียกตำแหน่งเรามีอีกไหมค่ะ  ช่วยรายงานข่าวให้เพื่อนๆๆที่อยู่ลำดับหลังๆๆได้ทราบข่าวด้วยนะค่ะ  หวังว่าคงมีโอกาสได้ร่วมงานกันที่ลำพูนนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#264 ละอ่อนหล่ะปูน 29/ก.ค./2011, 05:18:30 PM

คุณใหญ่ได้ลงที่ไหนค่ะ  แล้วโอกาสที่เค้าจะเรียกตำแหน่งเรามีอีกไหมค่ะ  ช่วยรายงานข่าวให้เพื่อนๆๆที่อยู่ลำดับหลังๆๆได้ทราบข่าวด้วยนะค่ะ  หวังว่าคงมีโอกาสได้ร่วมงานกันที่ลำพูนนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ลงที่ ทต.ทากาศ ครับผม ส่วนเรื่องว่าจะเรียกต่อไหมนี้ ตอบไม่ได้อ่ะครับ ที่รู้ว่ายังมีกรอบ ทะเบียน 3 อยู่ ก็เหลือแค่ ทต.ทาขุมเงิน อ่ะครับ

#265 janxXx_kitty 30/ก.ค./2011, 01:12:41 PM

คุณใหญ่ได้ลงที่ไหนค่ะ  แล้วโอกาสที่เค้าจะเรียกตำแหน่งเรามีอีกไหมค่ะ  ช่วยรายงานข่าวให้เพื่อนๆๆที่อยู่ลำดับหลังๆๆได้ทราบข่าวด้วยนะค่ะ  หวังว่าคงมีโอกาสได้ร่วมงานกันที่ลำพูนนะค่ะ  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ลงที่ ทต.ทากาศ ครับผม ส่วนเรื่องว่าจะเรียกต่อไหมนี้ ตอบไม่ได้อ่ะครับ ที่รู้ว่ายังมีกรอบ ทะเบียน 3 อยู่ ก็เหลือแค่ ทต.ทาขุมเงิน อ่ะครับ

ขอบคุณค่ะที่ช่วยแจ้งข่าว  หวังว่าอีกหนึ่งตำแหน่งนี้คงเรียกก่อนบัญชีจะหมดอายุนะค่ะ  

แล้วที่มีพี่ในบัญชีแจ้งเข้ามาว่าลำดับต่อจากคุณใหญ่ คือลำดับที่ 12 13 บรรจุที่อื่นไปแล้วนั้นเป็นไงบ้างน้อ   จริงเท็จประการใดมีใครที่อยู่ในกระทู้นี้รู้จัก ก็แจ้งด้วยนะค่ะ ลำดับหลังๆๆจะได้ช่วยกันรีบหาที่ลง ให้บัญชีขยับไว้ๆๆขึ้นไปอีก  ขอบคุณค่ะ

#266 janxXx_kitty 10/ส.ค./2011, 10:38:00 AM

แล้วลำดับที่ 10 ไปลงที่ไหนค่ะ  ไม่เห็นมีในรายงานการประชุมเลย 

#267 ละอ่อนหล่ะปูน 10/ส.ค./2011, 03:58:45 PM

ลำดับที่ 10 พี่ ilooghin เค้าสละสิทธิ์น่ะครับ M;1

#268 janxXx_kitty 10/ส.ค./2011, 09:41:09 PM

อ้าว..จริงหรอค่ะคุณใหญ่  แล้วทำไมไม่มีการเรียกลำดับต่อไป  ไปแทนลำดับที่10 ละค่ะ  ผ่านไปตั้ง 2 รอบแล้ว
งั้นรอบต่อไปขอให้เค้าเรียกตำแหน่งเราแล้วกันเนอะ   สาธุ...  ขอบคุณคุณใหญ่ที่เข้ามาตอบให้นะค่ะ

ขอบสอบถามอีกนิดนึงค่ะใครรู้ช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ   การที่ทาง กทจ จะเรียกใครไปบรรจุสักคน  เค้าจะมีการโทรติดต่อมาที่ตัวบุคคลนั้น ก่อนที่จะส่งจดหมายเรียกตัว หรือก่อนที่จะมีประกาศเรียกบุคคลไปบรรจุมั๊ยค่ะ  ถ้าไม่โทรมาก่อนเนี่ยคงเสียเวลาน่าดูเลยว่ามั๊ย  ยิ่งบัญชีไก้ลหมดอายุแล้วเนี่ยแย่เลย