ค่าตอบแทน ลูกจ้างตามภารกิจ

<< < (2/3) > >>

saifon nakton:
คือเราเป็นลูกจ้างภารกิจ สัญญา  4 ปี  จะสิ้นสุดสัญญาจ้าง 30 กันยายน 2551 นี้
ถ้าเราไม่มีความผิดใด ๆ  แล้วนายกหาเหตุผลเลิกจ้างเรา และไม่ต่อสัญญาจ้างเพื่อจะเอาเด็กใหม่เข้าแทนเพื่อจะได้รับผลตอบแทน  เราสามารถเอาผิดนายกได้ไหมอย่างไร ร้องเรียนจากใครได้บ้าง

๐๐-โยธาคนจน-๐๐4737-๐๐:
ร้องเรียนเขาไปแล้วเราจะอยู่ได้เหรอพี่ m;3 M;1

ekaj:
อ้างจาก: saifon nakton ที่ 28 สิงหาคม  2008, 06:31:54 PM

คือเราเป็นลูกจ้างภารกิจ สัญญา  4 ปี  จะสิ้นสุดสัญญาจ้าง 30 กันยายน 2551 นี้
ถ้าเราไม่มีความผิดใด ๆ  แล้วนายกหาเหตุผลเลิกจ้างเรา และไม่ต่อสัญญาจ้างเพื่อจะเอาเด็กใหม่เข้าแทนเพื่อจะได้รับผลตอบแทน  เราสามารถเอาผิดนายกได้ไหมอย่างไร ร้องเรียนจากใครได้บ้าง

ตอนนี้ ekaj ก็กำลังเจอปัญหานี้อยู่ครับ
รอคำตอบอยู่เหมือนกันเลย..ช่วยตอบด้วยครับท่าน

maej:
ถ้ามีการสอบใหม่ นายกต้องทำมาตราฐานเดียวกันนะครับ ถ้าไม่เป็นไปตามมาตราฐานเดียวกัน คุณก็สามารถฟ้องร้องได้ ที่จังหวัด ส่วนประเด็น คุณก็ศึกษารายละเอียดว่าทำผิดขั้นตอนไหน ศึกษาได้จากคู่มือ มาตราฐานต่าง ๆ ครับ บอกไม่ได้ คุณฟ้องได้เฉพาะการปฏิบัติผิดขั้นตอน  เช่น การประกาศ วันสอบ ไม่เป็นไปตามระเบียบ เป็นต้น แต่ส่วนมากนายกทำเพื่อรับ.... เท่านั้นเอง นอกเสียจากคุณจะเป็นคนขวางผล.... เขา

Kaebokrak:
เงินค่าตอบแทนพิเศษจำนวนร้อยละ 3 - 5 ของฐานค่าตอบแทน  จะได้ต่อเนื่องไปทุกปีไหม
ที่ อบต. เขาได้ต่อเนื่องกันทุกปี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว