เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

432299 กระทู้ ใน 34979 หัวข้อ- โดย 182930 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: bm9974

23 กันยายน 2014, 07:14:10 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)สอบถามเพื่อนๆว่าการไปรายงานตัวรับราชการค่ะ (การแต่งกาย) (ลำพูน)
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆว่าการไปรายงานตัวรับราชการค่ะ (การแต่งกาย) (ลำพูน)  (อ่าน 1823 ครั้ง)
Envi45
รองหัวหน้าเว็บ
*

cake
« เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 05:45:05 PM »

เราต้องแต่งตัวยังไงคะ คือว่าไม่รู้อ่ะค่ะ ต้องแต่งชุดสีกากีรึเปล่าคะ
หรือว่าแต่งชุดสุภาพ เพื่อนๆที่รายงานตัวลำพูนที่ผ่านมาแต่งชุดอะไรกันคะ
อิอิ ไม่รู้จริงๆคะ m;4

cake
pDevil
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 08:03:57 PM »

แต่งชุดสุภาพครับ
Envi45
*

cake
« ตอบ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 08:36:36 PM »

ขอบคุณค่ะ

cake
o(‧”'‧)o & มารุโกะ
หัวหน้าเว็บ
*

ไม่มีอะไรยากเกินกว่า"ความพยายาม"

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 08:44:53 PM »

เราต้องแต่งตัวยังไงคะ คือว่าไม่รู้อ่ะค่ะ ต้องแต่งชุดสีกากีรึเปล่าคะ
หรือว่าแต่งชุดสุภาพ เพื่อนๆที่รายงานตัวลำพูนที่ผ่านมาแต่งชุดอะไรกันคะ
อิอิ ไม่รู้จริงๆคะ m;4
ไม่ทราบว่า a_mist19  ตำแหน่งอะไรคร้าบ  และรายงานตัวกับ กทจ.ลำพูน เพื่อรับหนังสือส่งตัว ชุดสุภาพครับ
tan_tai
รองปลัด I.T.
*

ลิขิตฟ้า...หรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2009, 08:46:18 PM »

แต่งกายชุดสุภาพครับเพราะวันราบงานตัวเรายังไม่ได้รับการแต่งตั้งเป็นข้าราชการ วันที่ไปรับการการบรรจุแต่งตั้งกับหน่วยงาน ถึงจะแต่งกายชุดสีกากีแขนยาวไปครับ

ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่      คุณก็จะได้เป็นใหญ่
ถ้าคุณคิด อยากเป็นอะไร      คุณก็ได้เป็นสิ่งนั้น
     เพราะแสวงหา     มิใช่เพราะรอคอย
     เพราะเชี่ยวชาญ    มิใช่เพราะโอกาส
     เพราะสามารถ     มิใช่เพราะโชคช่วย
 ดังนี้แล้ว...ลิขิตฟ้า     หรือจะสู้มานะตน  
                                                            ไก่  ฉึก  ฉึก
๙๙ คนเดินดิน ๙๙
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 12:52:12 AM »

จนป่านนี้แล้วยังไม่มีชุดกันทีหรือคับ
jayaey
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 10:41:55 AM »

วันที่ 30 แต่งกายสุภาพ รับหนังสือแล้วควรจะไปดูที่พัก

วันที่ 2 พฤศจิกายน แต่งกายชุดข้าราชการแขนยาว เครื่องหมาย
มีป้ายชื่อ ตราเทศบาลหรืออบต. อยู่ทางขวา ตราอยู่บนป้ายชื่ออยู่ล่าง
บ่า สิงห์คู่ติดปกเสื้อ เข็มขัดหัวครุฑ แถบเครื่องราชอยู่ทางซ้าย
และรองเท้าคัทชู
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์