เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

433952 กระทู้ ใน 35310 หัวข้อ- โดย 183617 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Nana teh

25 ตุลาคม 2014, 10:05:01 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เครื่องแบบข้าราชการส่วนท้องถิ่น
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องแบบข้าราชการส่วนท้องถิ่น  (อ่าน 6214 ครั้ง)
serungsan
รองหัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 05:39:39 PM »

ผมมีข้อสงสัยว่าพี่น้องท้องถิ่นทั้งหลายที่บรรจุใหม่กันเขาติดเครื่องราชกันและผมว่ามันไม่ถูกต้องนะครับเพราะการที่จะติดเครื่องราชได้นั้นต้อง
ได้รับราชการมานานและผ่านการอบรมหรือได้รับคุณงามความดีเพื่อนๆลองวิเคราะห์ดูนะครับว่ามันถูกไหม
m_9; m_9;

Jack_Sparrow
นายกเว็บ
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 07:02:14 PM »

เครื่องราชที่ข้าราชการบรรจุใหม่ติดนั้น ต้องเป็นเครื่องราชอิสริยาภรณ์ที่ระลึกครับ ที่มีแต่แถบสี

แต่ถ้าเป็นเครื่องราชอิสริยาภรณ์พระราชทาน (ช้าง,มงกุฏ) นั้นต้องรับราชการมา 5 ปี ก่อนครับถึงจะได้รับ และมีสิทธิติดได้ครับ

ลองศึกษาเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ http://www.mof.go.th/mofhistory/cordon.htm
sumo™
หัวหน้าเว็บ
*

" you never know what you 're gonna get."

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 02:43:11 AM »

ตามนั้น

คนเรานั้นมักมีความสุขจากการได้ มากกว่าความสุขจากการมี

ถ้าเพียงแต่เรารู้จักแสวงหาความสุขจากสิ่งที่มีอยู่

" ชีวิตก็จะยุ่งยากน้อยลง "
sabrina lovely
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 11:23:23 PM »

ตามนั้นแหละ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์