งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: หลักการณ์สอบสัมภาษณ์ง่าย ๆคับ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#135 surang_sanpakeaw 21/พ.ย./2017, 09:40:21 AM

ไปสอบมา 19/11/60 เจ้าพนักงานพัสดุ 1 ห้องมีสามกลุ่ม มีการเงิน จัดเก็บ พัสดุ เดินเข้าไปมีเจ้าหน้าทีเชิญนั่ง
1.กรรมการบอกแนะนำตัวหน่อยครับ
2.เขตนี้มีตำแหน่งว่าง 75 คุณสอบได้ที่ 10 คุณสอบติดคุณดีใจไหม เราตอบว่า เขตนี่มีตำแหน่งว่าง 252 ตำแหน่ง สอบผ่าน 52 ตำแหน่ง ดีใจลึกๆๆครับ แต่จะดีใจสุดๆๆก็วันที่ได้รับการบรรจุแล้วครับ (กรรมการลองถามว่าเราจะมีข้อมูลมาไหม)
3.คุณใช้เวลาเตรียมตัวในการสอบเท่าไหร่และอย่างไร
4.คุณสอบราชการครั้งแรกใช่ไหม
5.ทำไมอยากรับราชการ