เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435009 กระทู้ ใน 35584 หัวข้อ- โดย 184407 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: thianchai dumkliang

23 พฤศจิกายน 2014, 11:09:43 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)การร่วมงานพระราชทานเพลิงศพ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การร่วมงานพระราชทานเพลิงศพ  (อ่าน 3710 ครั้ง)
เล็กน้อย.
นายกเว็บ
*

...สิ่งดีๆถ้าช่วยกันได้...ก็ช่วยกันนะพี่น้อง...

moothong_group@hotmail.com
« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:06:45 AM »

m;3 m;3  ขอถามท่านที่รู้จริงๆนะครับพี่น้อง...การที่เราไม่ใส่ชุดปกติขาวไปงานพระราชทานเพลิงศพ...เราควรใส่ชุดสุภาพหรือกากีดีครับ...เพราะบางท่านบอกว่าการใส่ชุดกากีไปงานศพเป็นการไม่ควร...เพราะศพเป็นบุคคลธรรมดา  (งานพระราชทานเพลิงศพ  ป็นกรณีพิเศษ) m;3 m;3 m;4 m;4

...รักกันไว้นะครับพี่น้อง...
"น้องสาวป๋มกั๊บ"
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:09:13 AM »

ชุดขาวสิจ๊ะ
ปุ๊บปั๊บ (ปภ.มท.)
(V.I.P.)
นายกเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 12:04:55 PM »

m;3 m;3  ขอถามท่านที่รู้จริงๆนะครับพี่น้อง...การที่เราไม่ใส่ชุดปกติขาวไปงานพระราชทานเพลิงศพ...เราควรใส่ชุดสุภาพหรือกากีดีครับ...เพราะบางท่านบอกว่าการใส่ชุดกากีไปงานศพเป็นการไม่ควร...เพราะศพเป็นบุคคลธรรมดา  (งานพระราชทานเพลิงศพ  ป็นกรณีพิเศษ) m;3 m;3 m;4 m;4

ในงานพระราชทานเพลิงศพคุณย่าผม ขรก.อบต.ในเขตนั้นก็มาแต่งชุดสีกากีครับ ยกเว้นแต่ผู้ที่ มาตั้งแถวรับเพลิง แต่งชุดขาว ชุดขาวจะเน้นสำหรับผู้มาตั้งแถวรับเพลิงครับ แขกอื่นๆ สุภาพ หรือ กากีได้ครับ(ขรก. ใหม่ๆ บางท่าน ยังไม่มีชุดขาวน่ะครับ)
sabrina lovely
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 12:10:39 PM »

ชุดปกติขาวจ้า อย่าลืมปลอกแขนดำด้วย  e;y e;y e;y e;y
playboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 02:05:12 PM »

ไม่แน่ใจอะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์