เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435292 กระทู้ ใน 35662 หัวข้อ- โดย 184588 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: ekkaluk

29 พฤศจิกายน 2014, 04:21:43 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นชุมชนการสอบห้องแจกข้อสอบ ขอข้อสอบขอแนวข้อสอบนักวิชาการพัสดุหน่อยค่ะ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวข้อสอบนักวิชาการพัสดุหน่อยค่ะ  (อ่าน 7931 ครั้ง)
NANONA
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

สู้เพื่อฝันและสู้ให้ถึงฝัน

wongwai_2527@hotmail.com
« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 02:18:59 PM »

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหนมีข้อสอบแนวนักวิชาการพัสดุบ้างรบกวนขอหน่อยนะค่ะ wongwai_2527@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

เจ็บแค่ตอนหายใจ
เซียน(GURU)
*

คืนนี้เหงาเท่ากันไหม

runjuan_p@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 03:39:26 PM »

ขอด้วยคนนะคะ
(^_^)อิอิ(^v^)
นายกเว็บ
*

เหนื่อยจังอยากฟังเสียง

patanapong_2207@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 03:58:08 PM »

อยากได้มั้งครับ

(^.^)ขอเป็นเพื่อนด้วยคนนะครับ(^v^)
ชมภู ยาวิชัย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 04:33:16 PM »

ขอข้อสอบ ด้วยนะค่ะ ส่งมาให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ net_nae@hotmail.com
1.การจัดการทรัพยากรมนุษย์
2.การวางแผนงานทั่วไป
3.งบประมาณและการพัสดุ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
chonchom
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 03:33:28 PM »

ขอด้วยคนนะคะ n_veed@hotmail.comขอบคุณค่ะ
sanwich125
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 07:24:02 PM »

ขอแนวข้อสอบ ภาค ก กทม แนวใหม่ นักวิชาการพัสดุ 3 ช่วยตอบด่วนคะ
sanwich125
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 07:29:46 PM »

ช่วยตอบด่วนงไม่ได้เลย M;1
carnation19
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 12:36:21 PM »

ขอด้วยคนค่ะ san-account@hotmail.com
sanwich125
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2009, 06:14:48 PM »

ขอแนวข้อสอบนักวิชาการพัสดุ 3 ช่วยตอบด่วนยังไม่ได้เลยทำไม่ไม่ตอบสักทีอยากได้มาก
timsom
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2009, 05:26:55 PM »

ขอด้วยคนนะค่ะ
cha_pipit@hotmail.com
lovelek
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 04:34:00 PM »

ขอด้วยคนนะค่ะ
lovelove.lek@hotmail.com
kae1980
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 มกราคม 2010, 09:57:50 PM »

ขอด้วยนะคะ ugotme_km@hotmail.com
“พิษน้ำลายจากปลายลิ้นของมนุษย์ เป็นอาวุธพิทักษ์เทิดศักดิ์ศรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 05:02:09 AM »

ลองเข้าเว็บนี้ครับ
มีให้เลือกเยอะ
http://www.mobtorrent.com/bit/account-signup.php?refer=boyse
decho2526
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 11:39:07 AM »

1.   การพัสดุ หมายถึงความว่าอย่างไร?
ก.  การซื้อ การจ้าง   ข. การจ้างที่ปรึกษา
ค.  การจ้างออกแบบ   ง.  ถูกทุกข้อ
ตอบ  ง.  ถูกทุกข้อ
2.   ข้อใดไม่ใช่ การจ้างตามระเบียบพัสดุ?
ก.  การจ้างทำของ   ข.  การรับขนตามประมวลกฎหมายแพ่ง
ค.  การจ้างแรงงาน   ง.  การจ้างเหมาบริการ
ตอบ  ค.  การจ้างแรงงาน
3.   เงินงบประมาณ หมายความถึงข้อใด?
ก.  เงินงบประมาณประจำปี
ข.  งบประมาณรายจ่ายเพิ่มเติม
ค.  เงินฉัน้ตามกฎหมายว่าด้วยการให้อำนาจกระทรวงการคลังฉัน้เงินจากต่างประเทศ
ง.  ถูกเฉพาะข้อ ก. และ ข.
ตอบ  ง.  ถูกเฉพาะข้อ ก. และ ข.
4.   ตามระเบียบพัสดุ “อาคาร”  หมายความถึงข้อใด?
ก.  โรงเรือน   ข.  สนามกีฬา
ค.  หอถังน้ำ   ง.  ถูกทุกข้อ
5.   ข้อใดไม่ใช่ส่วนราชการตามความหมายในระเบียบพัสดุ?
ก.  กระทรวง   ข.  รัฐวิสาหกิจ
ค.  จังหวัด   ง.  กรม
ตอบ  ข.  รัฐวิสาหกิจ
6.   ตามระเบียบพัสดุคำว่าหัวหน้าเจ้าหน้าที่พัสดุหมายถึงหัวหน้าหน่วยงานระดับใด?
ก.  กรม   ข.  กอง
ค.  แผนก   ง.  ถูกทุกข้อ
ตอบ  ข.  กอง

7.   โรงงานที่ได้รับรองคุณภาพ หมายความว่าอย่างไร?
ก.  โรงงานที่ได้รับการรับรองระบบมาตรฐาน เลขที่ มอก. 9001
ข.  โรงงานที่ได้รับการรับรองระบบมาตรฐาน เลขที่ มอก. 9002
ค.  โรงงานที่ได้รับการรับรองระบบมาตรฐาน เลขที่ ไอ เอส ไอ
ง.  ถูกทุกข้อ
8.   การมีส่วนได้เสีย ในกรณีผู้เสนอราคาที่มีผลประโยชน์ร่วมกัน หมายถึงอย่างไร?
ก.  การมีความสัมพันธ์ในเชิงบริหาร   ข.  การมีความสัมพันธ์ในเชิงทุน
ค.  การมีความสัมพันธ์ในลักษณะไขว้กัน   ง.  ถูกทุกข้อ
9.   ข้อใดเป็นงานก่อสร้างสาธารณูปโภค?
ก.  การสร้างถนน   ข.  งานซ่อมแซมถนน
ค.  งานซ่อมแซมระบบสื่อสาร   ง.  ถูกทุกข้อ
ตอบ  ค.  งานซ่อมแซมระบบสื่อสาร
10.   โทษขั้นต่ำสำหรับความผิดทางวินัยกรณีไม่ปฏิบัติตามระเบียบว่าด้วยการพัสดุ และการกระทำเป็นเหตุให้ทางราชการเสียหายแต่ไม่ร้ายแรง คือข้อใด?
ก.  ภาคทัณฑ์   ข.  ตัดเงินเดือน
ค.  ลดขั้นเงินเดือน   ง.  ให้ออก
ตอบ  ข.  ตัดเงินเดือน

ดาวโหลดเพิ่มที่  http://www.testthai1.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์