เรียน ปวส. หลักสูตรเทียบโอน สมัครสอบ ระดับ 2 ได้มั้ย

(1/2) > >>

srpst:
เราจบ ปวส. หลักสูตรเทียบโอน ฯ ใช้เวลาเรียน 1 ปี 4 เดือน ถ้าเราสอบผ่าน ภาค ข ระดับ 2 จะมีปัญหาเรื่องวุฒิที่ใช้สมัครสอบมั้ย เพราะเห็นในภาคผนวก มีบอกว่า ต้องเป็นหลักสูตร 2 ปี หรือ 3 ปี ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะ

dead:
เทียบโอนยังไงครับลองอธิบายมาหน่อย
ยกตัวอย่างกรณีมีวุฒิ ปวส.ช่างไฟฟ้า แล้วอยากได้วุฒิ ปวส.ก่อสร้าง อีกใบ แล้วไปเรียนใหม่พร้อมขอโอนหน่วยกิตที่ซ้ำกัน(รายวิชา)แบบนี้ใช้สมัครสอบได้ครับ

RukthailocalmeeT:
ผมมีวุฒิ ปวส. สองใบ (เทียบโอน 1 ใบจาก ม.6)...เอาไปสมัครที่ต่างๆไม่มีปัญหาครับ

srpst:
เราจบ ป.ตรี แล้ว   ก็ไปลงเรียน ปวส. เทียบโอน เรียนเฉพาะวันอาทิตย์ เอาวุฒิ ม. 6 ไปสมัครเรียน แต่ สามารถโอนหน่วยกิจ ของ ป.ตรี ได้  ตอนนี้จบ ปวส. แล้ว ใช้เวลาเรียน  1 ปี 4เดือน   กลัวจะมีปัญหา  เรื่องระยะเวลาในการเรียน  ถ้าไม่มีปัญหาก็โอเคค่ะ ขอบคุณมาก ๆ

ดับเพลิงเมืองกระทุ่มล้ม:
ของผมก็มีวุฒิปวส.ช่างยนต์เทียบโอนเหมือนกัน....ใช้สมัครก็ไม่มีปัญหาอะไร
ตอนสอบภาค ก ของ กพ. ก็ใช้วุฒิเทียบโอนยื่นหลักฐานตอนตรวจสอบคุณวุฒิก็ไม่มีปัญหา
และได้ใบรับรองมาเรียบร้อยแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป