เทคนิคการทำข้อสอบ อบจ.นนท์

(1/4) > >>

tanook:
พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่สอบผ่าน อบจ.นนท์ มีเทคนิคในการทำข้อสอบ หรือ การอ่านยังไงค่ะ
พอดีจะไปสอบสรรพากรน่ะค่ะ ไม่เคยสอบของกรมสรรพากรเลย และไม่รู้แนวข้อสอบด้วยค่ะ  M;1 M;1 M;1 ขอบคุณค่ะ

*นายร้อย สร้อยดาว*:
อ่านหนังสือบ่อยๆครับ

^^ Mo So^^:
ถูกต้องละครับอ่านหนังสือเยอ่ะ ๆ  ถ้าท่องจำได้ท่องจำเลยคะ เพราะข้อสอบท้องถิ่นถ้าไม่ท่องจำมาเสียเปรียบค่ะ เพราะเราจะเดาไม่ได้เลย จากประสบการณ์สอบมา 2 สนาม ลำพูน กะ นนท์ คะ สอบติดทั้งสองที่คะ

chayanan klahran:
อ่านด้วยเขียนสรุปย่อสาระสำคัญทุก พรบ.ที่กำหนดสอบ  แล้วใกล้วันสอบ อ่าน พรบ.อย่างน้อย 3รอบ/1 พรบ. ขึ้นไป ชัวๆๆ

paso.com:
เราจำไม่ค่อยได้แต่อาศัยอ่านให้เข้าใจ โอยทำความเข้าใจไปด้วย
เข้าใจแล้วเขียนสรุปให้จำให้ได้ในส่วนทีสำคัญ
จำให้ขึ้นใจ จำไม่ได้ก็ไปเปิดดูใหม่ให้เข้าใจ
เปิดอ่านหลาย ๆ รอบ เดี๋ยวก็จำได้เองค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป