กฏหมายที่ออกสอบ อบต.,อบจ.มีตั้งเยอะๆ เพื่อนๆ จำกันยังไงคะ

<< < (3/4) > >>

ตั๊กกี้:
หึหึ

ดูว่าใครจะปิดฉากที่ นบ. บ้าง

5555555555555555555+

นครปฐมจะได้น้อยลง 555+

(ไม่ได้เกี่ยวกันเล๊ย...)

ส.เสือ™:
เริ่มจาก...พิมพ์รายชื่อกฎหมายที่จะสอบมาเป็นข้อๆ
จากนั้น
รอบแรกนั่งอ่านหนังสือกฎหมาย/พรบ.ต่างๆ พร้อมทำแบบฝึกหัดทบทวน เรียงตามข้อจนครบทุกตัว
รอบสองอ่านสรุปใจความสำคัญและทำแบบฝึกหัด เรียงตามข้อจนครบทุกตัว
ทำวนไปเรื่อยๆๆ

อ่านหนังสือเยอะๆ ทำแบบฝึกหัดทบทวนเยอะๆ ผ่านฉลุย

~๐ร้ๅelดีeJสๅ๐~:
ตอนแรกก็นึกว่าตัวเองจะจำไม่ได้เหมือนกัน เพราะมันเยอะ
อ่านไปอ่านมา จำได้เอง ยิ่งอ่านบ่อยยิ่งจำได้
เดี๋ยวนี้อ่านยังไงก็ยังจำได้ 55++ (จะเข้าใจมั้ยเนี่ย)

NAKHON:
 Re: กฏหมายที่ออกสอบ อบต.,อบจ.มีตั้งเยอะๆ เพื่อนๆ จำกันยังไงคะ

1.สอบบ่อยๆ 
2.ต้องพยายามแยกกันระหว่างพรบ.หลัก กับ พรบ.เฉพาะตำแหน่ง  ให้ออกจากกันก่อน ไม่งั้นมันจะเยอะเกินไป
3.เอา  พรบ.หลักให้แม่น
4.เวลาใกล้สอบ  อ่านเฉพาะพรบ.เฉพาะ พรบ.เฉพาะตำแหน่งก็พอ
5.ถึงสนามสอบให้เร็วๆๆ   ไปช้ามันจะตื่นสนาม
6.ทีนี้ละตัวใครตัวมัน

***********รับรองขึ้นบัญชีทุกที่  เรื่องบรรจุก็สุดแล้วแต่วาสนาครับ

เริ่มจาก...พิมพ์รายชื่อกฎหมายที่จะสอบมาเป็นข้อๆ
จากนั้น
รอบแรกนั่งอ่านหนังสือกฎหมาย/พรบ.ต่างๆ พร้อมทำแบบฝึกหัดทบทวน เรียงตามข้อจนครบทุกตัว
รอบสองอ่านสรุปใจความสำคัญและทำแบบฝึกหัด เรียงตามข้อจนครบทุกตัว
ทำวนไปเรื่อยๆๆ

เห็นด้วยกับทุกท่านที่กล่าวมา
แต่มีอีกที่อยากแนะนำเพิ่ม
-พักผ่อนให้เพียงพอก่อนสอบจะได้สดชื่น
-ทำจิตใจให้แจ่มใสเบิกบาน อย่าไปทะเลาะกับใครก่อนสอบ (โดยเฉพาะกับแฟน)เดี๋ยวไม่มีกะจิตกะใจทำข้อสอบ
และข้อสุดท้ายอย่าลืมไปบนบานกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ให้ช่วย....อันนีเป็นความเชื่อส่วนบุคคลห้ามลอกเลียนแบบ
เพื่อสร้างขวัญและลังใจก่อนออกศึก  เพราะเราไม่อาจคาดเดาได้ว่าข้าศึกจะแกร่งแค่ไหน ..อันนี้แล้วแต่ดวงด้วยออกตรงที่เราอ่านก็โชคดีไป ...อิอิ

ลองใหม่..อีกที:
50/50..ครับ
ความจำไม่ค่อยดี...ที่มีก็เท่าที่จำได้ครับ m;2 m;2 m;2

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว