งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: 【รายชื่อไฟล์ที่ห้ามนำมาโพสแจก 】

เมื่อ: 01/มี.ค./2010, 01:08:42 PM
26176 ครั้ง
LINE it!

ขออนุญาตชี้แจงคำว่า ลิขสิทธิ์ ในที่นี้ถือว่า
     ไฟล์ที่มีเนื้อหาเหมือนกันกับแฟ้มที่เจ้าของลิขสิทธิ์แจ้งมา จะถือเป็น"ลิขสิทธิ์แต่เพียงผู้เดียวในประเทศไทย" ไม่ว่าไฟล์นั้นจะมาจากไหน หรือมาเมื่อไหร่ก็ตาม เว้นเสียแต่ว่าจะมีหมายเหตุไว้เป็นอย่างอื่น

และขอชี้แจง "ระเบียบชุมชนของคนท้องถิ่น 2551" ในส่วนที่เกี่ยวกับลิขสิทธิ์
     ข้อ ๘.ห้ามมิให้สมาชิกนำข้อความ บทความ ที่ได้จัดไว้ในรูปของเอกสาร หนังสือ รูปภาพ ที่เป็นการละเมิดลิขสิทธิ์มาพิมพ์ข้อความที่สามารถแสดงผลได้ในชุมชนของคนท้องถิ่น

【 รายชื่อไฟล์ที่ห้ามนำมาโพสแจก 】 มีดังนี้
1 . ไฟล์เสียงช่วยในการอ่าน พรบ. ระเบียบต่างๆ  ของ MTC GROUP
     ประกอบไปด้วย
  • พรบ.ระเบียบบริหารงานแผ่นดิน พ.ศ.2534
  • พรบ.สภาตำบลและองค์การบริหารส่วนตำบล พ.ศ.2537
  • รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พ.ศ.2550
  • พรบ.บริหารงานบุคคล
  • พรบ.กระจายอำนาจ
  • งานสารบรรณ
  • พรบ.เข้าชื่อเสนอข้อบัญญัติ
  • พรบ.การลงคะแนนถอดถอน
  • ปฏิบัติราชการทางการปกครอง
  • พรบ.ข่าวสาร
  • ระเบียบการจัดทำแผนพัฒนา อปท.2548

สมาชิกของชุมชนคนท้องถิ่น หากนำไฟล์ที่อยู่ในรายการห้ามข้างต้นนี้มาโพสแจก
ทางเ้ว็บไซต์มีความจำเป็นที่จะต้องตักเตือนท่านและอาจแบนสถานะการเป็นสมาชิกของท่านได้

สำหรับเจ้าของไฟล์ลิขสิทธิ์ ต้องการให้ขึ้นประกาศห้ามนำมาโพสแจก
ส่ง mail รายการสื่อที่ต้องการห้าม ไปที่  thailocalmeet@live.com

อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

6 ความคิดเห็น

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#1 ส.เสือ™ 01/มี.ค./2010, 01:10:54 PM

ขอนำข้อความของทาง MTC GROUP มาประชาสัมพันธ์ให้ทราบกันนะครับ

ขอโทษด้วยที่ต้องออกมาตอบ  ก็เข้าใจความปรารถนาดีของคุณที่มีต่อเพื่อนๆ  นะคะ  แต่อยากให้คุณเห็นใจ
ทางทีมงานผู้ผลิตของเราด้วย  เนื่องจากเราเป็นเจ้าของแผ่นซีดีนี้  กว่าเราจะรวบรวมข้อมูล เรียบเรียง และอัดเสียง
มันใช้เวลานานพอสมควรเลยค่ะ  กว่าจะอัดได้แต่ละ  พรบ. มันก็ยากนะค่ะ  (ที่ผ่านมาเราก็ไม่เคยโฆษณาขายในเวปนี้
เนื่องจากเราก็ ทราบอยู่ ว่าส่วนใหญ่จะเป็นการแจกข้อสอบ  เราก็ไม่อยากจะเข้ามารบกวน) แต่เมื่องานของทีมงานเรา
ถูกนำมาเผยแพร่  เราก็อยากจะออกมาชี้แจง

ขอบคุณค่ะ

ทีมงาน MTC GROUP
tai_jt@hotmail.com
085-7083386

เจ้าหน้าที่ใหม่

#2 Japan 01/มี.ค./2010, 07:48:59 PM

ขอโทษจริงๆ ไม่ได้ตั้งใจละเมิดลิขสิทธิ์ของทางบริษัทเลย  เพราะตอนที่ซื้อมาก็เป็นแผ่นไลท์ธรรมดาจึงไม่ทราบว่าเป็นของลิขสิทธิ์
แค่ตั้งใจจะแบ่งปันเพื่อนๆ เท่านั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาเป็นอื่น  ถ้ารู้ว่าเป็นลิขสิทธิ์หรือรู้ว่าผิดก็จะเห็นใจและไม่แจกอย่างแน่นอน  ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะคะ

#3 MTC GROUP 02/มี.ค./2010, 08:58:41 AM

ทางทีมงาน MTC GROUP เราก็ขอบขอบคุณเพื่อนๆ ในชมรมฯ  มากนะคะที่เข้าใจทีมงานเรา   และทางเราก็มิได้ตำหนิอะไรคุณ Japan หรอกค่ะ สบายใจได้ เราเข้าใจคุณค่ะว่าคุณหวังดีต่อเพื่อนๆ   เราก็ทำงานท้องถิ่นเหมือนกันถ้าเพื่อนๆ สอบได้เราก็ดีใจด้วย
เมื่อก่อนเราก็ตระเวนสอบเหมือนเพื่อนๆ เราเข้าใจค่ะ  ที่เราจำเป็นต้องออกมาตอบกระทู้เนื่องจาก งานของเราจำหน่ายในราคาถูก เพียงแผ่น  100 เดียว ถือว่าถูกมากถ้าเทียบกับ ไฟล์ที่เปิดฟังประมาณกว่า 30 ไฟล์  เราทำด้วยใจ  มิได้หวังกำไรมากมาย  เราทำเป็นงานเสริมเท่านั้น  เราทำจากประสบการณ์ในการทำงานจริงๆ    ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆ  ในชมรมอีกครั้งนะคะ

MTC GROUP
tai_jt@hotmail.com
085-7083386

#4 Japan 06/มี.ค./2010, 12:31:54 PM

มี 30 กว่าไฟล์เลยเหรอคะ ที่ซื้อมา 100 บาทเหมือนกันแต่มีแค่ 11 ไฟล์เองคะ  หรือจะมีคนเอาไป copy แผ่นขายคะ แถมไฟล์น้อยกว่าต้นฉบับอีก

รองหัวหน้าเว็บ

#5 มิ้ว 26/เม.ย./2010, 05:10:20 PM

มันผิด ด้วย งะ หลายที่ เลย

รองหัวหน้าเว็บ

#6 ตัวสำรอง 07/มิ.ย./2010, 01:55:11 PM

ครับผม