เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

433927 กระทู้ ใน 35298 หัวข้อ- โดย 183599 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: SnailyPoy

25 ตุลาคม 2014, 05:55:58 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ใครเคยสอบสัมภาษณ์ จนท.พัสดุ บ้างครับ ช่วนแชร์หน่อยได้ไหมครับ.......
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสอบสัมภาษณ์ จนท.พัสดุ บ้างครับ ช่วนแชร์หน่อยได้ไหมครับ.......  (อ่าน 1656 ครั้ง)
~BIGBOY~
เซียน(GURU)
*

« เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 03:39:16 PM »

ใครเคยสอบสัมภาษณ์ จนท.พัสดุ บ้างครับ ช่วนแชร์หน่อยได้ไหมครับ
เพราะว่าจะไปสอบสัมภาษณ์ที่สุราษฯ น่ะครับ ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับ
คำถาม-คำตอบที่กรรมเคยถามบ้างหรือเปล่าคร้บ ช่วยหน่อยได้ไหมครับ

*ไขว่คว้าสะพานดาว แล้วก้าวไปให้ถึงมัน*
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2010, 04:02:14 PM »

เคยสัมภาษณ์พัสดุที่นราค่ะ กรรมการจะถามทั่วไปมากกว่าไม่มีการเลือกซองคำถาม แต่ถ้าพังงาจะซีเรียสหน่อยคือให้เราเลือกคำถามมา 1 ข้อ แล้วตอบ กรรมการมักจะถามเกี่ยวกับจังหวัด ระเบียบบ้างนิดหน่อย ลักษณะงานพัสดุ แต่ไม่ต้องเครียดหรอกค่ะ สบายๆ กรรมการไม่ได้ต้องการคำตอบที่ถูกต้อง 100% แต่จะดูวิธีการแก้ปัญหา ไหวพริบปฏิภาณเรามากกว่า อีกอย่างนึงคือการที่ใครจะขึ้นบัญชีก่อน-หลังใครนั้น อยู่ที่คะแนนภาค ข มากกว่าค่ะ คะแนนภาค ค คงไม่ต่างกันมาก อยู่ที่ประมาณ 80-90
ป.ล.เราก็ติดสัมภาษณ์สุราษเหมือนกัน ไว้เจอกัน (จะรู้มั้ยเนี่ยว่าใคร แป๋ววววววววววววว)
โชคดีในการสอบนะคะ ขอให้ได้ขึ้นบัญชีลำดับต้นๆ เรียกรอบแรกเลยยิ่งดี โชคดีละกันนะคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์