งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: [บทสัมภาษณ์ : สมาชิกคนเก่ง] เชิญอ่านเทคนิคการเตรียมตัวสอบ

เซียน(GURU)

#105 Udomdet 13/ก.ค./2014, 07:48:08 PM

ไม่ได้เข้าเวปนี้มานานมากแล้วนะครับ ผมสมัครมาตั้งแต่สมัยก่อตั้งเวปใหม่ๆ ตั้งแต่ยังไม่มีโลโก้ประจำเวป ตั้งแต่ยังไม่ใช่เวปอันดับต้นๆ ตั้งแต่หลายๆคนยังอยู่ ยังตระเวณสอบกัน
สำหรับวันนี้ อยากเข้ามาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนที่ กำลังสอบ ทุกหน่วยงาน ขอให้มีกำลังใจ มีแรงใจ ให้ตั้งธงสูงสุดไว้ว่าเราจะทำเพื่อใคร เราจะสู้เพื่อใคร เอาไว้ยามท้อแท้ หาข่าวและสอบไปเรื่อยๆ อย่าท้อ ขยันอ่านหนังสือเรื่อยๆ พอถึงช่วงโค้งสุดท้าย อ่าน อ่าน อ่าน แล้วก็อ่าน จดในสิ่งจำเป็น ทบทวนด้วยตนเอง บางคนอาจจะติว หรือไม่ ก็ไม่ใช่ปัจจัยสำคัญที่สุด สิ่งสำคัญคือตัวเรา วันหนึ่ง เราจะพบกับความสำเร็จ วันหนึ่งจะได้สวมเครื่องแบบด้วยความภาคภูมิใจ
สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆเก่าๆ ขอบคุณเวปมาสเตอร์และทีมงานทั้งเก่าใหม่ ที่รวบรวมตำราให้เพื่อนๆ รวบรวมข่าวสาร งานราชการ ซึ่งผมคิดว่ามีประโยชน์ ใช้งานได้จริงทุกหน่วยงาน ขอให้เพื่อนๆที่กำลังจะสอบอ่าน และใช้ประโยชน์จากเวปนี้ และ สอบไปเรื่อยๆ ทุกหน่วยงาน วันหนึ่งจะสมหวัง...จงเชื่อ  และศรัทธา...โชคดีครับ...

เซียน(GURU)

#106 Udomdet 13/ก.ค./2014, 07:51:25 PM

อายุ 39 แก่เกินไปกับเส้นทางราชการหรือเปล่าค่ะ  แต่อยากเป็นมาก ๆๆ ค่ะ 
ผมเคยพูดคุยกับผู้เข้าสอบท่านหนึ่ง ในจังหวัดหนองคาย ท่านอายุ ๕๐ กว่าแล้วนะ ยังมาสอบเลย สู้ๆนะครับ ตราบใดที่ยังไม่ ๖๐ ท่านยังมีความหวังเสมอ

(ผู้ดูแลบอร์ด)
เซียน(GURU)

#107 ส.เสือ™ 13/ก.ค./2014, 08:38:44 PM

ไม่ได้เข้าเวปนี้มานานมากแล้วนะครับ ผมสมัครมาตั้งแต่สมัยก่อตั้งเวปใหม่ๆ ตั้งแต่ยังไม่มีโลโก้ประจำเวป ตั้งแต่ยังไม่ใช่เวปอันดับต้นๆ ตั้งแต่หลายๆคนยังอยู่ ยังตระเวณสอบกัน
สำหรับวันนี้ อยากเข้ามาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนที่ กำลังสอบ ทุกหน่วยงาน ขอให้มีกำลังใจ มีแรงใจ ให้ตั้งธงสูงสุดไว้ว่าเราจะทำเพื่อใคร เราจะสู้เพื่อใคร เอาไว้ยามท้อแท้ หาข่าวและสอบไปเรื่อยๆ อย่าท้อ ขยันอ่านหนังสือเรื่อยๆ พอถึงช่วงโค้งสุดท้าย อ่าน อ่าน อ่าน แล้วก็อ่าน จดในสิ่งจำเป็น ทบทวนด้วยตนเอง บางคนอาจจะติว หรือไม่ ก็ไม่ใช่ปัจจัยสำคัญที่สุด สิ่งสำคัญคือตัวเรา วันหนึ่ง เราจะพบกับความสำเร็จ วันหนึ่งจะได้สวมเครื่องแบบด้วยความภาคภูมิใจ
สุดท้ายขอบคุณเพื่อนๆเก่าๆ ขอบคุณเวปมาสเตอร์และทีมงานทั้งเก่าใหม่ ที่รวบรวมตำราให้เพื่อนๆ รวบรวมข่าวสาร งานราชการ ซึ่งผมคิดว่ามีประโยชน์ ใช้งานได้จริงทุกหน่วยงาน ขอให้เพื่อนๆที่กำลังจะสอบอ่าน และใช้ประโยชน์จากเวปนี้ และ สอบไปเรื่อยๆ ทุกหน่วยงาน วันหนึ่งจะสมหวัง...จงเชื่อ  และศรัทธา...โชคดีครับ...

ขอบคุณเช่นกันครับพี่ ที่แวะกลับเข้ามาเยี่ยมบ้านหลังนี้ พร้อมมอบกำลังใจให้แก่น้องๆ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#108 suseesin 03/ก.พ./2015, 11:14:17 PM

:wanwan009:อยากบรรจุเหมือนกัน แต่สอบไม่ได้สักที

#109 chaiyasakpk 27/ก.พ./2015, 04:12:05 AM

เป็นบทสัมภาษณ์ทีดีมากเลยทีเดียวครับ  ทำให้มีกำลังใจในอ่านมากขึ้น  กว่าจะประสบผลสำเร็จได้  ต้องแรกกับความมานะ  พยายาม  สู้ ๆ ครับทุกท่าน 

#110 tarnont 13/มี.ค./2015, 11:37:00 AM

ผมก็ผ่านมาเยอะครับ สอบตำรวจผ่าน แต่ไม่มีวาสนาเป็นตำรวจ แล้วก็เดินสายทุกที่ๆ เค้าเปิดสอบเพื่อหาประสบการณ์ สอบผ่านบ้างไม่ผ่านบ้าง จนสุดท้ายก็ประสบความสำเร็จ ในรอบที่ กรมเปิดสอบ ลำดับที่ 3 เจ้าพนักงานธุรการ2 ทุกคนผ่านมาเยอะเจ็บมาเยอะ แต่ขออย่างนึงครับ อย่าท้อที่จะสู้กับตัวเอง ครับ สู้ๆ ครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

#111 nuttewz 04/มิ.ย./2015, 01:18:08 PM

ขอบคุณมากๆนะครัฟ  :wanwan002:  :wanwan002:

คาสิโนออนไลน์ ในรูปแบบใหม่ล่าสุดจาก ปอยเปต คาสิโน รีสอร์ท ได้ที่นี่ royal1688