งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: บุคลากร 3

รองหัวหน้าเว็บ

#60 leo_ghost 02/ก.ค./2011, 12:28:19 AM

...อีกอย่างนะครับ พอดีรู้มาบ้างก็เลยอยากแบ่งปันความรู้กันครับ
การประเมินก็ตามที่ท่าน ~๐เชีeJSๅe๐~™  ได้บอกไว้แล้ว เช่น เรียกประเมิน 10 เอา 2 เป็นต้น และการเรียกประเมินไม่จำเป็นต้องเรียกจากลำดับต้นบัญชีเสมอไป เช่น ขึ้นบัญชีไว้ 100 คน ก็อาจจะเรียก คนที่ 95 - 100 มาประเมินก่อนก็ได้ (ทำให้ที่ขึ้นบัญชีไว้เกือบที่คนจะได้รับการประเมิน)
--------------ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

สมาชิกในตำนาน
เซียน(GURU)

#61 พอตเตอร์ 02/ก.ค./2011, 10:01:22 AM

ถ้าเป็น ตำแหน่งเกื้อกุล จะเรียกไปประเมิน ครับ (จะเรียก ประเมิน ต่อจาก คนที่บรรจุ ล่าสุด หรือ คนที่ไปประเมินล่าสุดไม่มีการข้ามลำดับที่ยังไม่ได้ ประเมิน)

แต่ถ้า เป็น ตำแหน่ง ตรงกะที่สอบ เช่นวิเคราะ ก็ บรรจุ วิเคราะไปเลยครับ ไม่ต้องประเมิน จะเรียก

ถ้าเขานิ่งๆ ไม่ยอมไปไหน เราลำดับหลังๆ ก็ ไปหาสอบที่อื่นดีกว่าครับ  อย่ารอเขาเลย  ปล่อยเขาไปได้ดีเถอะ

#62 KengKang 04/ก.ค./2011, 02:47:58 PM

ถ้าคุณลำดับที่ 9 อยากบรรจุเป็นข้าราชการ
ของ กพ  ทำไมคุณไม่สละสิทธิ์ตำแหน่ง
บุคลากร 3 นครปฐม  ที่คุณไม่ต้องการละ :(

ปลัด I.T.

#63 warodjana 06/ก.ค./2011, 07:47:27 PM

แล้งสรุปคุณประดับวงศ์ จะเอายังไงกัน

ก็คงจะสละสิทธิ์มั้ง
เห็นประดับวงศ์ บอกว่าเริ่มเบื่อ พวกท้องถิ่น แล้ว
แต่ทำงัยได้
ให้ไปแจ้ง ท้องถิ่นจังหวัด นครปฐม ว่า ผมมาสละสิทธิ์ ครับ
จะง่ายไปหน่อยหรือ
พวกคุณบอกว่า ถ้าไม่ติดต่อ นายก ก็ ไม่มีการเรียกใช้บัญชี
งั้น พวกคุณ ก็ รอต่อไป
เมื่ไหร่ที่มีจดหมายเรียกตัวประดับวงศ์
จะสละสิทธิ์หรือไม่ อยู่ ที่ประดับวงศ์
แต่ประดับวงศ์ คงไม่ต้องรีบร้อนไป ติดต่อ นายก หรือ ใครหน้าใหน
ปล่อยไว้ให้มันเป็นไปตามกันอย่างนี้แหละ
เดี๋ยวพวกข้างหลัง ก็ ดิ้นตายกันเองแหละ
555555555555555
ทำไมใช้คำพูดไม่สุภาพเลย เราก็หนึ่งในบัญชีนี้หล่ะแต่ก็ไม่หวังว่าจะได้บรรจุบัญชีนี้หรอก แต่ก็สงสารคนลำดับต้นๆที่เขาอยากบรรจุกัน การที่พูดแบบนี้แสดงถึงนิสัย และความคิดที่ติดลบมากเลย ความมีนำใจสะกดเป็นหรือเปล่านี่จบอะไรนี่ ถ้าจบปริญญาคงไม่ใช้คำพูดแบบนี้หรอกนะ ฝากไปคิดทบทวนด้วยคำพูดด้วยนะ
"ทำไมใช้คำพูดไม่สุภาพเลย เราก็หนึ่งในบัญชีนี้หล่ะแต่ก็ไม่หวังว่าจะได้บรรจุบัญชีนี้หรอก แต่ก็สงสารคนลำดับต้นๆที่เขาอยากบรรจุกัน การที่พูดแบบนี้แสดงถึงนิสัย และความคิดที่ติดลบมากเลย ความมีนำใจสะกดเป็นหรือเปล่านี่จบอะไรนี่ ถ้าจบปริญญาคงไม่ใช้คำพูดแบบนี้หรอกนะ ฝากไปคิดทบทวนด้วยคำพูดด้วยนะ"
warodjana
หัวหน้าเว็บ

ครับผมไม่ได้จบปริญญาหรอก
ผมจบ ป.6 โรงเรียนวัด
ม.3 จบกศน.
ม.6 จบกศน.
ครับ
คงไม่มีความรู้ไปสู้กับพวกท่านได้หรอก
ถึงจะจบอะไรมาการศึกษาไม่ได้ช่วยขัดเกลาความคิดเลยหรือ

#64 nop2314 06/ก.ค./2011, 08:32:03 PM

"ถึงจะจบอะไรมาการศึกษาไม่ได้ช่วยขัดเกลาความคิดเลยหรือ"

หรือคนที่จบการศึกษามาผ่านการขัดเกลามาแล้วอย่างคุณ
ต้องมานั่งขอร้องหาติดต่อ คนนั้นคนนี้เพื่อขอให้เขารับตัวเองเข้าทำงาน
ต้องมานั่งโทรจิกโทรด่า ว่าให้คนอื่นกระตือรือร้นรีบหาที่ลง
นี่หรือคนที่ผ่านการศึกษาขัดเกลามา
การศึกษาอาจจะขัดเกลาดีไปหน่อย
ขัดซะไม่เหลือศักดิ์ครี ของคนที่มีการศึกษามีความรู้
จนต้องได้ไปนั่งแบมือของานเขาทำ

เจ้าหน้าที่ใหม่

#65 daun 08/ก.ค./2011, 09:42:55 PM

คนคนนี้ อือ...........เข้าข่ายพบจิตแพทย์

#66 KengKang 12/ก.ค./2011, 03:22:55 PM

ลำดับที่ 9 คุณได้รับหนังสือรายงานตัวแล้วหรือยังละ
ยังไงช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ

ปลัด I.T.

#67 warodjana 12/ก.ค./2011, 07:10:44 PM

"ถึงจะจบอะไรมาการศึกษาไม่ได้ช่วยขัดเกลาความคิดเลยหรือ"

หรือคนที่จบการศึกษามาผ่านการขัดเกลามาแล้วอย่างคุณ
ต้องมานั่งขอร้องหาติดต่อ คนนั้นคนนี้เพื่อขอให้เขารับตัวเองเข้าทำงาน
ต้องมานั่งโทรจิกโทรด่า ว่าให้คนอื่นกระตือรือร้นรีบหาที่ลง
นี่หรือคนที่ผ่านการศึกษาขัดเกลามา
การศึกษาอาจจะขัดเกลาดีไปหน่อย
ขัดซะไม่เหลือศักดิ์ครี ของคนที่มีการศึกษามีความรู้
จนต้องได้ไปนั่งแบมือของานเขาทำ
[/quoteขอโทษที่นะไอ้ที่พูดมานะไม่เคยกระทำหรอก (หรือตัวเองเคยทำ)ไม่เคยโทรไปหาใครไม่เคยโทรไปจิกใครหรอก และเบอร์โทรใครที่คุณพูดถึงก็ไม่มีหรอกนะ เป็นแค่คนที่แวะเข้ามาอ่านกระทู้เห็นการใช้คำพูดของคุณที่ส่อเสียดคนอื่นแล้วมันรับไม่ได้จริงๆ คุณคิดให้ดีนะการที่คุณใช้คำพูดอะไรออกมาแล้วมีคนมาวิจารณ์คุณเยอะมากๆคุณรู้สึกดีหรือเปล่าการใช้คำพูดของคุณแต่ละครั้งมันแย่จริงๆควรจะกลับไปทบทวนใหม่นะ(ลองกลับไปอ่านข้อความที่คุณลงไว้นะ และก็ของเพื่อนๆที่เขาพูดถึงคุณ(ก็แค่เข้ามาเตือนด้วยความหวังดีอยากให้ปรับการใช้คำพูดให้คนที่ได้อ่านข้อความของคุณแล้วให้เขารู้สึกดีต่อคุณก็เท่านั้น)

#68 leo_ghost 29/ก.ค./2011, 05:06:42 PM

...ผมได้รับข่าวไม่ดีจากพ่อผมครับ ผมก็ขอโอกาสมาชี้แจงทางเว็บนี้นะครับ
1. คนชื่อ nop2314 เป็นเพื่อนของผมเองครับ เขาชื่อ "มานพ" และได้รับการเรียกรายงานตัวพร้อมกันกับผม เมื่อสอบพนักงานราชการจังหวัดบุรีรัมย์ได้  ในตอนนั้นผมได้ทำงานที่ปกครองจังหวัด...   ส่วนเพื่อนผมทำงานปัจจุบัน เขาทำงานอยู่ที่ทำการปกครองอำเภอแห่งหนึ่ง
2. ผมเคยเล่าเรื่องให้เขาฟังเกี่ยวกับประวัติตัวเอง และเคยเล่าให้ฟังว่า มีคนโทรมาหาผมเรื่องการบรรจุพนักงานส่วนตำบล
3. ผมก็ได้ตำหนิเขาไปแล้วว่าทีหลัง อย่าโพสท์ชื่อจริง ข้อมูลส่วนบุคคล และก็บอกเขาด้วยว่าอย่าไปโพสต์ด่า ว่าใครเขาอีก (เพราะมันจะเป็นผลเสียแก่ผมเอง)
..."ที่จริงในเว็บบอร์ดผมจะไม่แสดงตัวหรือ บอกว่าตัวจริงคือใคร เพราะมันจะไม่เป็นผลดีกับตัวเอง"
...ผมยอมรับว่า ไม่ได้รับโทรศัพท์ และไม่ได้ไปคุยกับนายก แต่ผมก็มีเหตุผลนะครับ
....ส่วนเรื่องคำด่า ว่าใครในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ไม่ใช่ผมอย่างแน่นอน เป็นคนละคนกัน (คนอื่นเขานึกว่าเป็นผม)
---------------> ตอนแรกผมก็สงสัยว่าทำไมถึงเขาต้องด่าผม ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่าเขาเข้าใจผมผิด คิดว่าผมเป็นคนโพสต์ด่าในเว็บบอร์ด

เจ้าหน้าที่ใหม่

#69 daun 13/ส.ค./2011, 08:41:17 PM

คงหมดหวังแล้วหล่ะ  อ่านหนังสือสอบแทบเป็นแทบตาย สอบได้ไม่เกิน 20 ตอนแรกก็ดีใจว่าจะได้บรรจุแน่ๆ  แต่เปล่าเลยเสียเงินเสียทองมากมาย ไหนจะค่าเดินทาง ค่าที่พัก ค่าอาหาร หลายสนามกว่าจะสอบได้เลขที่ดีๆขนาดนี้ก็ยังไม่ได้งานอีก  เหนื่อยใจ ท้อแท้แล้วหล่ะ  สนามสอบนี้เราคงหมดโอกาสที่ทางอบต.จะเรียกถึง เดี๋ยวก็จะครบ 2ปีแล้ว  ยังไม่ไปถึงไหนเลย  เลิกสอบเป็นพนักงานราชการเหมือนอย่างเดิมไปจนตายแน่ๆ เรา 

#70 nop2314 18/ส.ค./2011, 03:54:09 PM

รายละเอียด

http://www.nptlocal.go.th/files/mati/20110818090442nqwwo.pdf

ดีใจด้วยครับ

#71 KengKang 13/ก.ย./2011, 09:58:22 AM

บัญชีขยับไหลลื่นแล้ว ยาวไป ยาวไป

#72 saenwan 08/มี.ค./2012, 09:21:26 AM

บุคลากร นครปฐม เรียกบัญชีถึงลำดับที่เท่าไหร่แล้ว คนที่รอลำดับถัดไป เป็นใครหนอ
แสดงตัวด่วน!!!!!!!!!!!