งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: [แนะนำ] การรับฟังเสียงบรรยายแนวข้อสอบต่างๆภายในห้องนี้

เมื่อ: 25/ต.ค./2010, 07:07:46 PM
28342 ครั้ง
LINE it!
[แนะนำ] การรับฟังเสียงบรรยายแนวข้อสอบต่างๆภายในห้องนี้

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกทุกท่าน สืบเนื่องจากได้มีท่านสมาชิกได้แจ้งเรื่องเข้ามาผ่านทาง pm และผ่านทาง facebook ว่า
ไม่สามารถรับฟังเสียงบรรยายประกอบต่างๆ ที่อยู่ภายในกระทู้แนวข้อสอบภาค ก แห่งนี้ อีกทั้งไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์
เสียงบรรยายดังกล่าวได้

ทางผมเองได้ดำเนินการตรวจสอบโดยได้ทดลองเปิดฟังเสียงบรรยายดูทุกกระทู้ พบว่าส่วนใหญ่สามารถฟังได้ตามปกติ
จะมีเพียงบางกระทู้เท่านั้นที่การบรรยายอาจจะไม่จบ (สาเหตุอาจเกิดจากอินเตอร์เน็ตของผมเอง หรือปัญหาอื่นๆ)

ทั้งนี้ สมาิชิกบางท่านที่ไม่สามารถรับฟังได้ สาเหตุน่าจะเกิดจากตัวโปรแกรม browser ซึ่งบางท่านอาจจะใช้
Internet Explorer เวอร์ชั่น 6,7,8 หรือ 9  ในขณะที่บางท่านอาจจะใช้ Firefox  ผมจะยกตัวอย่างให้ดู ดังนี้

๐ กรณีที่ใช้ Internet Explorer เวอร์ชั่น 8

พบว่า เครื่องผมไม่สามารถรับฟังเสียงบรรยายได้ อาจเป็นเพราะผมไม่ได้ติดตั้ง add-on : Windows Media Player

๐ กรณีที่ใช้ Firefox
   พบว่า สามารถรับฟังเสียงบรรยายได้

ดังนั้น จึงขอแนะนำท่านสมาชิก ลองเปลี่ยนมาใช้ Firefox ในการชมเว็บไซต์จะได้รับฟังเสียงบรรยายได้ครับ

แต่หาก...รับฟังผ่านเว็บไซต์ไม่ค่อยสะดวก อยากจะดาวน์โหลดเก็บไว้ หรือเอาไว้ใส่ในเครื่องเล่น mp3 ฯ
ก็ขอแนะนำวิธีการดาวน์โหลด ดังนี้

เบื้องต้น...เข้าไปในภายในกระทู้ที่การเสียงบรรยาย ที่อยู่ภายในห้องแนวข้อสอบภาค ก นี้
จากนั้น ให้ทำตามคำแนะนำภายในกระทู้...

วิธีดาวน์โหลดคลิกขวาที่รูปด้านล่างนี้...(ที่จะมีอยู่ภายในกระทู้ที่มีเสียงบรรยาย)

ถ้าใช้ Internet Explorer เลือก Save Targer As...
ถ้าใช้ Firefox เลือก Save Link As...
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/ต.ค./2012, 09:19:02 AM โดย ส.เสือ™
อัพเดทข่าวสารท้องถิ่นผ่านทาง LINE ไม่ตกหล่นทุกข่าวสำคัญ

เพียงแค่แอดไลน์ไอดี @thailocalmeet

ขอสงวนสิทธิ์ ข้อมูล เนื้อหา บทความ และรูปภาพ (ในส่วนที่ทำขึ้นเอง) ทั้งหมดที่ปรากฎอยู่ในเว็บไซต์ www.thailocalmeet.com ห้ามมิให้บุคคลใด คัดลอก หรือ ทำสำเนา หรือ ดัดแปลง ข้อความหรือบทความใดๆ ของเว็บไซต์ หากผู้ใดละเมิด ไม่ว่าการลอกเลียน หรือนำส่วนหนึ่งส่วนใดของบทความนี้ไปใช้ ดัดแปลง โดยไม่ได้รับอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษร จะถูกดำเนินคดี ตามที่กฏหมายบัญญัติไว้สูงสุด

สงวนลิขสิทธิ์ ตามพระราชบัญญัติลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2539 www.thailocalmeet.com
Copyright (C) 2009 www.thailocalmeet.com All rights reserved.

9 ความคิดเห็น

เจ้าหน้าที่ใหม่

#1 Yahhwaan 25/มี.ค./2013, 12:53:31 PM

ไม่สามารถดาวโหลดได้ค่ะ

รองหัวหน้าเว็บ

#2 pim2527 01/เม.ย./2013, 03:07:11 PM

ดาวน์โหลดไม่ได้ค่ะ

#3 Poopangjao 04/เม.ย./2013, 01:00:15 PM

โหลดไม่ได้เหมือนกันค่ะ

#4 pim2527 08/เม.ย./2013, 10:19:44 AM

m;3 m;3 m;3 m;3
ดูไม่ได้ โหลดไม่ได้อะT_T

#5 saikhao_sis 06/มิ.ย./2013, 08:37:25 AM

โหลดไม่ได้เหมือนกัน

#6 cs_s501 16/มิ.ย./2013, 04:33:12 PM

m;3

#7 chanchanok 02/ก.ค./2013, 11:25:39 AM

ขอบคุณค่ะที่ได่นำพาสิ่งดีๆมาให้เสมอ

#8 nipaphon247@gmail.com 13/เม.ย./2014, 06:02:06 PM

[แนะนำ] การรับฟังเสียงบรรยายแนวข้อสอบต่างๆภายในห้องนี้

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกทุกท่าน สืบเนื่องจากได้มีท่านสมาชิกได้แจ้งเรื่องเข้ามาผ่านทาง pm และผ่านทาง facebook ว่า
ไม่สามารถรับฟังเสียงบรรยายประกอบต่างๆ ที่อยู่ภายในกระทู้แนวข้อสอบภาค ก แห่งนี้ อีกทั้งไม่สามารถดาวน์โหลดไฟล์
เสียงบรรยายดังกล่าวได้

ทางผมเองได้ดำเนินการตรวจสอบโดยได้ทดลองเปิดฟังเสียงบรรยายดูทุกกระทู้ พบว่าส่วนใหญ่สามารถฟังได้ตามปกติ
จะมีเพียงบางกระทู้เท่านั้นที่การบรรยายอาจจะไม่จบ (สาเหตุอาจเกิดจากอินเตอร์เน็ตของผมเอง หรือปัญหาอื่นๆ)

ทั้งนี้ สมาิชิกบางท่านที่ไม่สามารถรับฟังได้ สาเหตุน่าจะเกิดจากตัวโปรแกรม browser ซึ่งบางท่านอาจจะใช้
Internet Explorer เวอร์ชั่น 6,7,8 หรือ 9  ในขณะที่บางท่านอาจจะใช้ Firefox  ผมจะยกตัวอย่างให้ดู ดังนี้

๐ กรณีที่ใช้ Internet Explorer เวอร์ชั่น 8

พบว่า เครื่องผมไม่สามารถรับฟังเสียงบรรยายได้ อาจเป็นเพราะผมไม่ได้ติดตั้ง add-on : Windows Media Player

๐ กรณีที่ใช้ Firefox
   พบว่า สามารถรับฟังเสียงบรรยายได้

ดังนั้น จึงขอแนะนำท่านสมาชิก ลองเปลี่ยนมาใช้ Firefox ในการชมเว็บไซต์จะได้รับฟังเสียงบรรยายได้ครับ

แต่หาก...รับฟังผ่านเว็บไซต์ไม่ค่อยสะดวก อยากจะดาวน์โหลดเก็บไว้ หรือเอาไว้ใส่ในเครื่องเล่น mp3 ฯ
ก็ขอแนะนำวิธีการดาวน์โหลด ดังนี้

เบื้องต้น...เข้าไปในภายในกระทู้ที่การเสียงบรรยาย ที่อยู่ภายในห้องแนวข้อสอบภาค ก นี้
จากนั้น ให้ทำตามคำแนะนำภายในกระทู้...

วิธีดาวน์โหลดคลิกขวาที่รูปด้านล่างนี้...(ที่จะมีอยู่ภายในกระทู้ที่มีเสียงบรรยาย)

ถ้าใช้ Internet Explorer เลือก Save Targer As...
ถ้าใช้ Firefox เลือก Save Link As...

#9 moo2515 14/เม.ย./2014, 09:46:17 AM

โหลดไม่ได้ครับ