เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

417650 กระทู้ ใน 33099 หัวข้อ- โดย 176143 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: manop007

17 เมษายน 2014, 12:11:36 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ขอสอบถามเรื่องร้านถ่ายรูปชุดพนักงานราชการ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องร้านถ่ายรูปชุดพนักงานราชการ  (อ่าน 3287 ครั้ง)
rmutk
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 04:19:09 PM »

พอดีผมจะต้องไปทำบัตรประจำตัวพนักงานราชการ แต่หาร้านถ่ายรูปชุดขาวของพนักงานราชการไม่ได้ สอบถามมาหลายร้านแล้วก็ไม่มี จึงอยากจะถามท่านที่รู้ว่ามีร้านไหนบ้างที่อยู่แถวฝั่งธน ที่มีชุดพนักงานราชการไว้ให้ถ่ายได้ครับ

ᇫ☆•≈▫ŚāîńŤ_Žêŷã▫≈•☆ᇫ
เซียน(GURU)
*

♫♪ °° น้ำตาที่มันล้นเอ่อ ไม่พอรั้งเธอเอาไว้ °° ♪♫

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 04:31:37 PM »

คงต้องซื้ออินธนูไปใส่กับชุดขาวที่ร้านถ่ายรูปเองแล้วล่ะคับ  แบบนี้
จำได้ลางๆ ว่าผม ซื้อไปใส่ชุดปกติขาวรับปริญญาเมื่อปีที่ผ่านมา  ประมาณ  450 บาท  เห็นจะได้
อินธนู  เป็นรูปดอกพิกุล  2 ดอก   ถ้าไม่เข้าใจลองอ่านตามลิ้งค์นี้คับ

http://gotoknow.org/blog/bussayamas/299311

◄ ш• เธอลืมคำสัญญากับฉัน   คำรำพันของเธอคราวก่อน   เฝ้าแต่นอนระทมขื่นขมฝังตรมจิตใจ  •ш ►
รักเนยิ่งชืพ
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 04:40:38 PM »

ส่วนใหญ่ ก็ถ่ายปกติ แล้วใช้วิธีตัดหัวไปใส่ชุดขาว ออกมาผมว่าก็โอเคนะคับ แลดูไม่น่าเกลียด เพราะร้านที่มีชุดให้ใส่ หายาก หรือไม่มีเลย
พอตเตอร์
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 06:40:54 PM »

รู้สึกว่าตอนนี้  ยังไม่มีร้านถ่ายนะครับ

แต่ผมมี ไฟล์รูปตัดต่อ  ถ้าอยากได้ PM มาคุยได้นะครับ จะส่งให้

ที่กรมผม เขาก็ตัดต่อ ทั้งกรมนะครับ

วันนี้ไม่ได้ พรุ่งนี้ไม่ได้ มะรืนต้องได้
dead
เซียน(GURU)
*

นายช่าง ณ.เทศบาลเล็กๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 มกราคม 2011, 06:50:01 PM »

เดียวนี้ไปที่ร้านก็ตัดต่อทั้งนั้นเลยคราบบ  ทำเองเหมือนกันใครอยากได้บ้างมีแต่ของเทศบาลนะคราบบระดับ 2 , 3 ชายหญิง ไฟล์ psd

suklovely
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 01:19:59 PM »

พอดีผมจะต้องไปทำบัตรประจำตัวพนักงานราชการ แต่หาร้านถ่ายรูปชุดขาวของพนักงานราชการไม่ได้ สอบถามมาหลายร้านแล้วก็ไม่มี จึงอยากจะถามท่านที่รู้ว่ามีร้านไหนบ้างที่อยู่แถวฝั่งธน ที่มีชุดพนักงานราชการไว้ให้ถ่ายได้ครับ

ไปแถวท่าพระจันทร์สิค่ะ ไปถ่ายแล้ว ok ค่ะ (สวย)
rmutk
เจ้้าหน้าที่ใหม่
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 01:33:55 PM »

แถวท่าพระจันทร์ชื่อร้านอะไรหรือครับ
แสนเมาเมืองลี้
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 02:04:03 PM »

ส่วนมากเค้าตัดต่ออาครับน้า..

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้  เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว
คนล้มเหลวคือ..คนที่ล้มเลิกต่างหาก
หนอนไหม
ปลัด I.T.
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มกราคม 2011, 02:20:28 PM »

ท่าพระจันทร์ ร้านแฟชั่น ค่ะ
ตรงข้ามวัดมหาธาตุ

บอกเค้าว่าพนักงานราชการ สังกัดกระทรวงไหน
เค้ามีชุดให้พร้อมค่ะ ไม่ต้องตัดต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2011, 02:25:02 PM โดย หนอนไหม » บันทึกการเข้า

ถ้าน้องให้ใจ ขออ้ายอย่าทำให้เจ็บ โปรดช่วยเก็บรักเราในที่ปลอดภัย
               อย่ารักใครอื่นป่นเด้อ อย่าให้คนแบ่งใจ
         นาน แสน นาน เท่าใด้ อ้ายอย่าทำให้รักนี้มีน้ำตา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์