ตำแหน่งนักวิชาการศึกษาต้องมีใบประกอบวิชาชีพครู

(1/2) > >>

poo16:
 m;7 m;7 m;5 m;5 อยากทราบว่าถ้าจะสมัครสอบตำแหน่งนักวิชาการศึกษา 3 อปท. จะต้องมีใบอนุญาตประกอบวิชาชีพครูด้วยใช่ไหมค่ะถ้าและถ้ามีใบอนุญาตปกิบัติการสอนสมัครแทนจะได้ไหมค่ะ ช่วยตอบให้หายข้อ
ใจทีค่ะขอบคุณค่ะ m_9; m_9; m_9;

U-ka:
เท่าที่ศึกษามานะคะ เพราะจะสอบเหมือนกันค่ะ นักวิชาการศึกษาต้องมีใบประกอบวิชาชีพครู แล้วต้องมีประสบการณ์การสอนอย่างน้อย 1 ปีค่ะ

yingza81:
อยากรู้ว่าถ้าไม่มีประสบการณ์สอนแต่มีใบประกอบวิชาชีพสามารถสอบได้ป่าวคะ ช่วยตอบหน่อย

tazai:
ใบรับรองปฏิบัติการสอนก็ได้ใช้ได้เหมือนกันครับ

yingza81:
ถ้าเราเรียนจบมาแล้วยังไม่เคยสอนเลยหละคะ สามารถนำเอาประสบการณ์สอนจากการฝึกงานได้หรือไม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป