ค่าควบคุมงานก่อสร้าง (งาน อบต.) 300 ต่อวัน เบิกได้จริงหรือไม่

(1/2) > >>

nopsan:
เรียนถาม ผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ช่างทุกท่านครับ
ผมเจอหนังสือ มท 0808.4/ว3652 ลว.17 พ.ย. 2553 การเบิกค่าตอบแทนคณะกรรมการดำเนินการซื้อหรือการจ้าง คณะกรรมการตรวจการจ้าง และผู้ควบคุมงานก่อสร้างของ อปท.
    ผมเป็นช่างเขียนแบบ  1 ได้รับคำสั่งแต่งตั้ง เป็นผู้ควบคุมงานก่อสร้าง ถนน (สัญญา 60 วัน)
ผมจะเบิกค่าตอบแทนวันละ 300 เดือนนึงก็ 6000 ตามหนังสือผมควรได้สิทธิ์นั้น แต่ อยากรู้ว่า ช่างคนใด เคยเบิกได้บ้างครับ
หากไม่ได้เพราะเหตุผลใด และเราควรปฏิบัติอย่างไร เพื่อปกป้องสิทธิ์ นี้
 :th\ :th\

dead:
อ้างจาก: nopsan ที่ 01 พฤษภาคม  2011, 04:17:51 PM

เรียนถาม ผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ช่างทุกท่านครับ
ผมเจอหนังสือ มท 0808.4/ว3652 ลว.17 พ.ย. 2553 การเบิกค่าตอบแทนคณะกรรมการดำเนินการซื้อหรือการจ้าง คณะกรรมการตรวจการจ้าง และผู้ควบคุมงานก่อสร้างของ อปท.
    ผมเป็นช่างเขียนแบบ  1 ได้รับคำสั่งแต่งตั้ง เป็นผู้ควบคุมงานก่อสร้าง ถนน (สัญญา 60 วัน)
ผมจะเบิกค่าตอบแทนวันละ 300 เดือนนึงก็ 6000 ตามหนังสือผมควรได้สิทธิ์นั้น แต่ อยากรู้ว่า ช่างคนใด เคยเบิกได้บ้างครับ
หากไม่ได้เพราะเหตุผลใด และเราควรปฏิบัติอย่างไร เพื่อปกป้องสิทธิ์ นี้
 :th\ :th\

เบิกได้ แต่มีข้อสังเกตุยุข้อนึง เบิกได้วันละ 300 บาท ทุกวันหรือไม่ เพราะวันธรรมดาที่ไม่ใช่วันหยุดราชการเราก็ได้รับเงินค่าตอบแทนทุกวันอยู่แล้ว ไม่รู้คิดมากไปเองหรือเปล่า หะหะ เพราะยังไม่ได้ทำเรื่องเบิกเหมือนกัน เคยเบิกแต่มาคุมงานเสาร์อาทิตย์ วันละ 420 บาท หะหะ

nopsan:
รู้สึกจะเบิกได้ตามวันที่เรา ควบคุมงานนะครับ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ หรืออย่างช่วงหยุดเทศกาลสงกรานต์ อย่างนี้ จะรวมหรือเปล่า กลัวเบิกไป แล้วโดนสั่งคืนเงิน จะยุ่งอะครับ m;4

sarayut2524:
ช่างโยธาเบิกไม่ได้ครับเนื่องจากเป็นหน้าที่ตามมาตราฐานกำหนดตำแหน่งว่ามีหน้าที่ควบคุมงานแต่ตำแหน่งอื่นไม่รู้นะครับ

sarayut2524:
สรุป ถ้ามาตราฐานตรง..ไม่สามารถเบิกได้ แต่ถ้ามาตราฐานไม่ได้กำหนดไว้...เกี่ยวกับการตรวจงานจ้าง ควบคุมงาน ก็สามารถเบิกได้..นายช่างโยธา และวิศวกรโยธา...ไม่มีสิทธิเบิกครับ...อิอิ..(รวมผมด้วย)...ช่างกับนายช่างตำแหน่งอืนลองดูครับเผื่อเบิกได้..จะได้ไม่เสียสิทธิฯ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป