เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

433804 กระทู้ ใน 35269 หัวข้อ- โดย 183542 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: sukunlaya_oil

21 ตุลาคม 2014, 05:08:44 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)ระเบียบการลาของข้าราชการ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบียบการลาของข้าราชการ  (อ่าน 2926 ครั้ง)
MoonLady
รองหัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 11:41:00 AM »

มีใครพอทราบเกี่ยวกับระเบียบการลาของข้าราชการบ้าง  เห็นเค้าบอกว่าเวลาที่เราจะลา  อย่าลากิจเพราะมันจะมีผลตอนเกษียณในส่วนของการคำนวณเงินบำเหน็จบำนาญ  ซึ่งมันจะถูกหักตามวันลากิจ  แต่เราว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวเพราะมันน่าจะปีไหนปีนั้น  ใครก็ได้ให้ความกระจ่างเราหน่อยยยยยยยยยยยย

เงินคืองาน งานคือเงิน
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 12:21:48 PM »

แต่เท่าที่รู้ ที่ทำงาน จะมีผลกับคนที่อยู่ในเขตที่มีเวลาทวีคูณระหว่างปฏิบัติหน้าที่ในเขตที่ได้ประกาศอัยการศึก (เขตที่ประกาศ เช่น 3 จังหวัดชายแดน  เขตที่ประกาศกฎอัยการศึก  ในจังหวัดนั้น ๆ เพราะจะเอาวันที่รับราชการ ลบด้วยวันที่ขาดราชการ ลาป่วย ลากิจ   เพราะได้ทำเรื่องเกี่ยวกับการรับบำเหน็จ บำนาญอยู่
MoonLady
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 03:20:18 PM »

ขอบคุณคุณ aom10 มากค่ะ แต่อยากจะถามเพิ่มว่า
การคำนวณวันลาจะคำนวณตั้งแต่วันแรกที่ลาหรือจาก30วันที่ราชการกำหนดให้ลาได้ตามสิทธิ์
juminota
นายกเว็บ
*

...ก็เพื่อคนนี้แหละ...ถึงต้องดิ้นรน....

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 06:54:11 PM »

ขอถามต่อนะครับเกี่ยวกับการลาพักผ่อน ว่าสิทธิจะมาเมื่อทำงานครับ 6 เดือน หรือว่ารอคำสั่งให้ผ่านราชการก่อนครับ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:30:54 PM »

ขอบคุณคุณ aom10 มากค่ะ แต่อยากจะถามเพิ่มว่า
การคำนวณวันลาจะคำนวณตั้งแต่วันแรกที่ลาหรือจาก30วันที่ราชการกำหนดให้ลาได้ตามสิทธิ์
นับตั้งแต่วันแรกที่ลาเลยค่ะ ถ้าอยู่ในเขตที่ประกาศกฎอัยการศึก เค้าจะหักกันวันต่อวันน่ะเท่าที่คำนวณบำเหน็จบำนาญของข้าราชการ ตอนที่กรอกข้อมูลของกรมบัญชีกลาง เค้าจะหักวันที่ลาเลย
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:39:19 PM »

ขอถามต่อนะครับเกี่ยวกับการลาพักผ่อน ว่าสิทธิจะมาเมื่อทำงานครับ 6 เดือน หรือว่ารอคำสั่งให้ผ่านราชการก่อนครับ

คิดว่า 6 เดือนไม่มีสิทธิลาพักผ่อนน่ะค่ะ เพราะการที่จะลาพักผ่อนได้ที่ทำงานต้องทำงานอย่างน้อย 1 ปี แต่ข้อนี้ขอไปดูระเบียบอีกที แต่น่าจะไม่ได้ นอกจากลาป่วย ลากิจ
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:40:18 PM »

คิดว่าคงจะไม่ได้
topmsk
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2011, 11:56:55 PM »

ลาไปแล้วครับ ลาพักผ่อน ทำเกินหกเดือนแล้ว แต่คำสั่งพ้นทดลองยังไม่ออกเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์