งานราชการ สอบท้องถิ่น ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่น

หัวข้อ: ความคืบหน้าบัญชีข้ามจังหวัด

• hang man
  • 182
  • หัวหน้าเว็บ
เมื่อ: 04/ม.ค./2009, 05:37:20 PM
7988 ครั้ง
LINE it!
ขณะนี้มี ความเป็นไปได้อีกทางหนึ่งจะเรียกได้ว่ามีความเป็นไปได้มากที่สุดก็ว่าได้ ซึ่งเท่ากับว่าเรามีคู่กรณีใหม่เพิ่มขึ้นมา คือ ก จังหวัดอยุธยา จริงๆแล้วเป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขานะครับ คือผมเพิ่งได้รับหนังสือกำหนดหลักเกณฑ์การสอบของ ก กลาง ฉบับที่1 แล้วปะติดปะต่อกันจาก ฉ.1 ไป ฉ.2 ไป ฉ.3 ไป ฉ.4 เพิ่งเห็นจิ๊กซอชัดเจนว่าแท้ที่จริงเรามีสิทธิข้ามจังหวัดได้อยู่ตั้งนาน แล้ว แต่ติดปัญหาทางข้อกฏหมายของอยุธยาเอง ซึ่งขั้นตอนนี้ทางเครือข่ายฯกำลังศึกษาและปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญทางกฏหมาย ท้องถิ่นอยู่ว่าจะดำเนินการอย่างไร แต่ในเรื่องนี้หากได้ข้อสรุปอย่างไรจะแจ้งให้เพื่อนๆได้ทราบอีกที อยากให้ตอนนี้ลุยที่ศาลกับกรมฯให้จบก่อน

หากพี่น้องเครือข่ายฯท่านใดมีข้อมูลใหม่มาแลกเปลี่ยนก็ส่งเมลมาที่
phutorn22@yahoo.com หรือ sritong123@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ / หลง M;1

4 ความคิดเห็น

(V.I.P.)
เซียน(GURU)

#1 phutorn 21/มี.ค./2009, 03:52:02 PM

ขอชี้แจงนะครับ   สำหรับกระทู้ข้างต้น   ซึ่งเป็นเรื่องนานแล้ว  คงเป็นเพื่อนที่หวังดีก็อปปี้มาวางเพื่อแจ้งข่าวสาร
แต่ความคืบหน้าล่าสุดคือว่าเรื่องฟ้อง ก จังหวัดข้างต้นผมได้ถอนฟ้องไปแล้วนะครับ
เนื่องจากเป็นการเข้าใจผิดกัน   ตอนนี้ศาลรับฟ้องไปจะมีเพียง ก กลางเท่านั้นที่เป็นจำเลยในคดีครับ/หลง

รองปลัด I.T.

#2 Ooนู๋ตู้oO 21/มี.ค./2009, 03:54:16 PM

เอ๋...เอ๊ะ.... เนี่ย..มันอย่างไง

รองหัวหน้าเว็บ

#3 tawan 30/ก.ย./2009, 03:47:48 PM

สรุปแล้วข้ามได้หรือปล่าว

นายกเว็บ

#4 mokoj 30/ก.ย./2009, 03:50:48 PM

:th\
แล้วสรุปว่าไง