เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

435186 กระทู้ ใน 35637 หัวข้อ- โดย 184510 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: KeAz

27 พฤศจิกายน 2014, 02:51:22 AM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)เหตุผลที่ต้องสมัคร การปะปา
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ต้องสมัคร การปะปา  (อ่าน 3557 ครั้ง)
pangkapoon
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 10:57:22 AM »

มีแต่คนว่าข้อสอบยาก....

แล้วมันจริงไหมละครับ จะได้ตัดสินใจ เพราะยังไม่จ่ายค่าสมัคร ขนาดไปสอบ DSI เราก็ยังร่วงเลย สอบพนักงานราชการไม่รุ่งจริงๆ
สอบ อบต. ค่อยยังชั่วหน่อย...

มันยากตรงที่แต่ละปีที่ผ่านมาข้อสอบไม่เหมือนกัน  ทำให้เราคาดเดาข้อสอบแทบไม่ได้ว่าปีนี้เขาจะออกแบบไหน และในเนื้อหาข้อสอบแต่ละปีก้อไม่ง่ายเลย แถมพ่วงด้วยภาษาอังกฤษ(ที่คนส่วนมากทำไม่ได้) มันเลยไม่ค่อยมีใครผ่านน่ะ 

พอตเตอร์
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 11:48:58 AM »

ข้อสอบไม่ยากเท่าไร...ครับ ผมเคยไปสอบมาแล้ว

แต่ ....แต่....คุณต้องมีความรู้หลายๆด้วน...........เก่งด้านเดียวไม่ได้ m;4

ผมเคยสอบ ตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ 4  ข้อสอบ ออก เฉพาะตำแหน่ง 3 ศาสตร์ คือ  จุลชีววิทยา  เคมี  ชีววิทยา

ข้อสอบทั่วไปอีก  ภาษาอังกฤษ  ความรู้ทั่วไป คล้ายๆภาค ก (มีภาษาไทย)

และที่สำคัญ.....ไม่ได้ อิง ๖๐% ด้วยครับ(หรืออิง แล้วแต่สถานะการ)  และไม่ใช่สอบบรรจุ แต่เป็นสอบขึ้นบัญชี(เรียกไม่
เรียกอีกเรื่อง)

จำข้อสอบได้  ๒ ข้อ ของรอบที่แล้ว ถามว่า

ประปา..........มาจากภาษาอะไร????? m;3

ประปา........สังกัด กระทรวงอะไร??????? :o

ฮ่าๆๆๆๆ ไม่ง่ายไม่อยาก ...รู้หรือเปล่าละ????(โดยรวม ก็อย่างที่บอก คุณ ต้องรู้กว้าง)ตอนผมสอบ สองพันกว่าๆ ผ่าน ๓ คน e;y
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 สิงหาคม 2011, 11:51:26 AM โดย พอตเตอร์ » บันทึกการเข้า

วันนี้ไม่ได้ พรุ่งนี้ไม่ได้ มะรืนต้องได้
!!! เจ้าหญิงวุ่นวาย !!!
เซียน(GURU)
*

ไม่ท้อ..ไม่ถอย สักวันต้องเป็นวันของเรา

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 11:51:34 AM »

ขนาดนั้นเลยเหรอ   เลี่ยงดีมั้ยเรา.......

m;5    m;5

ผู้ชายบ้านนอก.ก
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 11:56:14 AM »

หากไม่ลงแข่งจะรู้ได้อย่างไรว่าแพ้ ไม่แข่งยิ่งแพ้ สู้ๆ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

Yuri3
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 12:26:01 PM »

ข้อสอบไม่ยากเท่าไร...ครับ ผมเคยไปสอบมาแล้ว

แต่ ....แต่....คุณต้องมีความรู้หลายๆด้วน...........เก่งด้านเดียวไม่ได้ m;4

ผมเคยสอบ ตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ 4  ข้อสอบ ออก เฉพาะตำแหน่ง 3 ศาสตร์ คือ  จุลชีววิทยา  เคมี  ชีววิทยา

ข้อสอบทั่วไปอีก  ภาษาอังกฤษ  ความรู้ทั่วไป คล้ายๆภาค ก (มีภาษาไทย)

และที่สำคัญ.....ไม่ได้ อิง ๖๐% ด้วยครับ(หรืออิง แล้วแต่สถานะการ)  และไม่ใช่สอบบรรจุ แต่เป็นสอบขึ้นบัญชี(เรียกไม่

จำข้อสอบได้  ๒ ข้อ ของรอบที่แล้ว ถามว่า

ประปา..........มาจากภาษาอะไร????? m;3

ประปา........สังกัด กระทรวงอะไร??????? :o

ฮ่าๆๆๆๆ ไม่ง่ายไม่อยาก ...รู้หรือเปล่าละ????(โดยรวม ก็อย่างที่บอก คุณ ต้องรู้กว้าง)ตอนผมสอบ สองพันกว่าๆ ผ่าน ๓ คน e;y

แม่เจ้า...จะเอาคนไปผลิตน้ำประปาส่งองค์การ NASA รึเปล่านั่นนะ จะเดินหน้ารึถอยหลังดี หว่า...

[/img
Mashimaro ^___^
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 12:45:32 PM »

เหอๆๆ เพื่อนเราเคยไปสอบขนาดเรียนเอกภาษาอังกฤษยังบอกว่าภาษาอังกฤษยากอ่า
pangkapoon
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 01:10:51 PM »

ผมเคยสอบ ตำแหน่งนักวิทยาศาสตร์ 4  ข้อสอบ ออก เฉพาะตำแหน่ง 3 ศาสตร์ คือ  จุลชีววิทยา  เคมี  ชีววิทยา

ข้อสอบทั่วไปอีก  ภาษาอังกฤษ  ความรู้ทั่วไป คล้ายๆภาค ก (มีภาษาไทย)

และที่สำคัญ.....ไม่ได้ อิง ๖๐% ด้วยครับ(หรืออิง แล้วแต่สถานะการ)  และไม่ใช่สอบบรรจุ แต่เป็นสอบขึ้นบัญชี(เรียกไม่

จำข้อสอบได้  ๒ ข้อ ของรอบที่แล้ว ถามว่า

ไม่ได้ผ่านแค่สามคน ผ่านมากกว่านั้นแต่ตำแหน่งไม่มีเขาเลยไม่เรียกสัมภาษณ์  การประปา เป็นภาษาสันสกฤษ สังกัดมหาดไทยค่ะ

และเราว่าข้อสอบยากอ่ะ   แต่อยากให้ไปลองดูค่ะ เราเคยคุยกับคนที่สอบได้เมื่อปีก่อนปีที่แล้วอ่ะ เขาบอกว่าข้อสอบออกตามหน้าที่เลยค่ะ ใครทำหน้าที่อะไรก้อออกตามนั้น ค่อนข้างลึกซึ้ง แต่ครั้งที่แล้วออกไรไม่รู้ ไม่ออกตามหน้าที่สักนิดแต่ออกแบบต้องรู้รอบด้านจริงๆ ( ตำแหน่งบุคลากร ถามมาได้ไงประมาณว่าขบวนการผลิตน้ำประปาทำยังไง ) คนที่รู้ไม่พอย่อมไม่ผ่าน  และภาษาอังกฤษ  คอนเฟิร์มว่า ยาก สำหรับผู้ไม่สถัดค่ะ

แต่อยากเชิญชวนให้ไปสอบค่ะ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องค่าใช้จ่าย หาประสบการณค่ะ
"kenchiro"
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 02:05:58 PM »

ไม่ซีเรียสเรื่องค่าใช้จ่าย ไปหาประสบการก็ดี
matterrorist
เซียน(GURU)
*

ถึงพี่ไม่หล่อ แต่พี่ก็จนนะน้อง...

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 04:54:23 PM »

หาเรื่องเที่ยวกรุงเทพ...

การเป็นคนดี ทำไมมันไม่มีอะไรดีเลยวะ...
badboy231221
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 08:14:14 PM »

ข้อสอบประปานะเรา...พอจะทราบว่าทางประปาให้  ม.เกษตรออกขอสอบให้
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 08:17:39 PM »

การผลิตระบบน้ำประปา พนักงานของการประปาจะต้องมีความรู้พื้นฐานทุกคน
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2011, 08:19:51 PM »

ผมว่าน่าจะสอบที่ ม.เกษตร เหมือนเดิม เพราะสำนักงานใหญ่ของประปาอยู่ที่วิภาวดีซอย1
ชิจิ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 12:21:17 AM »

การประปาส่วนภูมิภาค (กปภ.) มีความประสงค์จะรับสมัครบุคคล เพื่อสอบคัดเลือกขึ้นบัญชีรอการบรรจุแต่งตั้งเป็นพนักงาน โดยร่วมดำเนินการทดสอบทางวิชาการเพื่อสรรหาพนักงานระหว่าง กปภ. กับมหาวิทยาลัยรังสิต
ปีที่แล้ว ร่วมกับ ม เกษตร เลย สอบที่  รร.แถวเกษตร

เป็นผม จะมองว่า ม รังสิตออก ข้อสอบ อะ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 สิงหาคม 2011, 12:25:28 AM โดย ชิจิ » บันทึกการเข้า
หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 01:23:06 AM »

เฮ้อ.....

น้องอ้อรับสมัครอะรัย 1 ตำแหน่ง พี่มองไม่ชัด
รับสมัครคนน่ารัก เพื่อเป็นเพื่อนคุยระหว่างอกหัก ๑ ตำแหน่ง
หญิงอ้อ
เซียน(GURU)
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2011, 01:29:42 AM »

ไปสอบเพื่อดูข้อสอบกันดีกว่านะ อ้อจะไปส่อบแหละ อ้อสอบนักบริหารงานทั่วไป ๔ ค่ะ เจอกันที่ม.รังสิตนะ ใครมีแนวข้อสอบรบกวนส่งมาทางนี้ด้วยนะค่ะ จักขอบคุนเป้นอย่างยิ่ง เดียวไปเลี้ยวข้าวเหนียวหมูปิ้งที่ ม.รังสิต อิอิ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
พิมพ์