บรรจุครูศูนย์เด็กเล็กกรณีพิเศษ

<< < (2/9) > >>

puttarak:
บรรจุกรณีพิเศษอย่างนี้  ท้องถิ่นเขามีตั้งนานแล้วค่ะ ไม่ใช่แค่ครูผู้ดูแลเด็ก
เมื่อก่อนเขาก็บรรจุพนักงานจ้างตามภารกิจ ที่มีวุฒิ ป.ตรี ด้านการศึกษาและอายุงานตามเกณฑ์ที่เขากำหนด
ให้เป็น ครูผู้ช่วย โดยไม่ต้องสอบ  
ที่ทำงานเรามีผู้ได้รับการบรรจุไปหลายราย ตั้งแต่ปี 48 ปี 49 จนทุกวันนี้ เป็นครู คศ.๑ กันหมดแล้ว
ทั้งที่มาเป็นพนักงานจ้างหลังเราอีกต่างหาก
แต่เราต้องยอมรับความจริงว่า ตอนเรามาเป็นพนักงานจ้าง เข้ามาวุฒิ ปวส. ก็เลยกินแห้วมาตลอดจนทุกวันนี้
และถึงแม้ตอนนี้ จะเรียนจบได้วุฒิ ป.ตรีมาแล้ว  ก็คงจะบรรจุได้ยาก เพราะไม่มีเส้นสาย
อันนี้เรื่องจริง ล้านเปอร์เซ็นต์ ฟันธง

:(

wasarun:
ถือว่าเป็นโชคของเค้าไป

artitnet:
ตรงนี้สุดยอดกว่าครับ!!!
บรรจุให้แล้วเสร็จภายในเดือน ธ.ค.2554
มกราคม  2555  ได้เงินเดือน + ค่าครองชีพ = 15,000  บาท (โค - ตะ - ระ  เลยครับ)
ทำงานมา 6 ปี เงินเดือนยังไม่ถึง  13,000  บาท
แต่นี่ทำงานไม่ถึงเดือน  ได้  15,000  บาท
อยากถามคนที่คิดระเบียบนี้ดัง ๆ ว่า
เอาส่วนไหนคิด?

artitnet:
แล้วลูกจ้างหรือพนักงานจ้างตำแหน่งอื่นที่ทำงานมาแล้วไม่น้อยกว่า  10  ปี  เรียนก็ใช้ทุนตัวเอง 
ทำไมไม่ได้บรรจุเป็นข้าราชการ
คนที่คิดระเบียบบรรจุครู  กรุณาบอกเหตุผลด้วย

VvipaA:
 ตำแหน่งนี้ ที่ทำงานเรามีโควต้า 1 ตำแหน่ง ครูแท้ ครูเทียมกำลังชิงดำกันอยู่ :(   >:(เฮ้อ...กรรมของคนเรียนครูแต่ไม่ได้ทำงานสายครู

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว