เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

430974 กระทู้ ใน 34784 หัวข้อ- โดย 182269 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: nantaroo

02 กันยายน 2014, 08:58:34 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)จะดูตำแหน่งเปิดสอบ ภาค ข. ได้ที่ไหนบ้างครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะดูตำแหน่งเปิดสอบ ภาค ข. ได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)
finaleak
รองหัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 01:21:40 PM »

คือผม พึงจะสอบได้ในปี 54 สดๆ เลย ครับ

ผ่านภาค ก. แล้ว ผมจะดูตำแหน่ง ที่เขาเปิดสอบ ภาค ข. ได้ ที่ไหนบ้างครับ

ผมวุฒิ ปวส. ด้วย ไม่รู้เขาเปิดรับ เยอะหรือเปล่า

ไม่รู้ว่าดูที่เว็บ http://job.ocsc.go.th/default.aspx   นี้กันหรือเปล่า ดูแล้ว ยังงง ไม่รู้ ดูตรงไหน

รบกวนด้วยนะครับ (สำหรับผมแล้ว การสอบผ่านครั้งนี้ สอบ ดีใจที่สุดเลยครับ ไม่คิดว่าตัวเองจะทำได้ สอบวุฒิป.ตรี มา 3 ปีแล้ว)

noonay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 01:57:46 PM »

เราติดตามข่าวการสอบที่ www.perdsorbtoday.com และ เวปนี้ค่ะ ห้องงานราชการหน่ะ แต่เวปอื่นไม่ทราบค่ะ ใครพอจะแนะนำเวปอื่นได้อีกมั้ยคะ ผ่านแล้วเหมือนกัน ทั้งระดับ 2 และ 3
ᇫ☆•≈▫ŚāîńŤ_Žêŷã▫≈•☆ᇫ
เซียน(GURU)
*

♫♪ °° น้ำตาที่มันล้นเอ่อ ไม่พอรั้งเธอเอาไว้ °° ♪♫

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 02:06:26 PM »

˘˙˚  ดูในเวปนี้ ก็ได้นะคับ  ห้องงานราชการ  .. ถึงแม้ช่วงนี้  จะลงกระทู้  กันมั่วๆ ไปบ้าง

แต่ก็ยังพอมีหัวข้อ  งานราชการ  ให้ไปลองสมัครสอบกันดู  ˚˙˘

◄ ш• เธอลืมคำสัญญากับฉัน   คำรำพันของเธอคราวก่อน   เฝ้าแต่นอนระทมขื่นขมฝังตรมจิตใจ  •ш ►
LLL
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 กันยายน 2011, 04:33:13 PM »

ดูที่  เวป    www.sheetram.com  ก็ได้  ดูง่าย ๆ
เข้าหน้าเวปหน้าแรกคลิ๊กที่  งานราชการ  แถวข้างบนหน้าเวปเลย
finaleak
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 12:00:56 AM »

เราติดตามข่าวการสอบที่ www.perdsorbtoday.com และ เวปนี้ค่ะ ห้องงานราชการหน่ะ แต่เวปอื่นไม่ทราบค่ะ ใครพอจะแนะนำเวปอื่นได้อีกมั้ยคะ ผ่านแล้วเหมือนกัน ทั้งระดับ 2 และ 3

เก่งจังเลยครับ เดี้ยวปีหน้า ติวใหม่ ไปสอบ ระดับ 3 บ้าง พอดี แฟนผมยังไม่ผ่าน คงไปสอบระดับ 3 ด้วยกัน
noonay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 กันยายน 2011, 03:44:24 PM »

ความจริงผ่านระดับ 3 ตั้งนานแล้วค่ะ แล้วสอบภาค ข. ระดับ 3 ไม่ผ่านซักที ปีนี้ก็เลยลงมาสอบระดับ 2 ค่ะ เผื่อว่าจะเป็นการเปิดทางให้ตัวเองมีหลายช่องทางมากขึ้น หาทางเดินที่หลายเส้นทางขึ้น เพราะระยะหลังนี้เห็นมีแต่รับ คนที่ผ่านภาค ก. ระดับ ปวส.ทั้งนั้นเลยค่ะ
finaleak
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 01:08:44 PM »

ความจริงผ่านระดับ 3 ตั้งนานแล้วค่ะ แล้วสอบภาค ข. ระดับ 3 ไม่ผ่านซักที ปีนี้ก็เลยลงมาสอบระดับ 2 ค่ะ เผื่อว่าจะเป็นการเปิดทางให้ตัวเองมีหลายช่องทางมากขึ้น หาทางเดินที่หลายเส้นทางขึ้น เพราะระยะหลังนี้เห็นมีแต่รับ คนที่ผ่านภาค ก. ระดับ ปวส.ทั้งนั้นเลยค่ะ

จริงหรอกครับ ผมเห็นแต่ ระดับ 3 รู้สึก เศร้านิดๆ
noonay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 07:23:38 PM »

เราอาจจะเรียนมาคนละสายกันก็ได้ค่ะ สาขาของคุณอาจจะรับแต่ระดับ 3 แต่ของเรา รับทั้งระดับ 3 และ 2 ก็เลยเปิดโอกาสให้ตัวเองมีทางเลือกที่เยอะขึ้นค่ะ
finaleak
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 12:05:30 PM »

เราอาจจะเรียนมาคนละสายกันก็ได้ค่ะ สาขาของคุณอาจจะรับแต่ระดับ 3 แต่ของเรา รับทั้งระดับ 3 และ 2 ก็เลยเปิดโอกาสให้ตัวเองมีทางเลือกที่เยอะขึ้นค่ะ

ของคุณสาขาอะไรหรอครับ  ส่วนผม สาขาบริหารธุรกิจ คอมพิวเตอร์ธุรกิจ ปวส.
noonay
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 02:13:44 PM »

เฮ่ย เราก็สายเดียวกัน ของเราเป็นบริหารธุรกิจ การตลาดค่ะ แต่เวลาดูที่เค้าเปิดสอบ อย่าง สรรพากร ศุลกากร อะไรประมาณนี้จะรับ ปวส.นะคะ แต่ถ้าเป็นคอมพิวเตอร์ ส่วนมากเค้าจะรับ ระดับ 3 เป็นระดับปฏิบัติการหน่ะค่ะ แต่ไม่เป็นไรหรอกค่อย ๆ หาดูไปเรี่อย ๆ เดี๋ยวก็มีเองแหล่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์