เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

418085 กระทู้ ใน 33145 หัวข้อ- โดย 176686 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: Ketwara

20 เมษายน 2014, 04:58:36 PM
งานราชการ ชุมชนคนท้องถิ่น : เว็บ community อันดับ 1 ของวงการท้องถิ่นหน้าชุมชนสภากาแฟ (ผู้ดูแล: ส.เสือ™)การเลื่อนระดับเจ้าหน้าที่1ไปเจ้าหน้าที่2 ผู้รู้ตอบที
หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การเลื่อนระดับเจ้าหน้าที่1ไปเจ้าหน้าที่2 ผู้รู้ตอบที  (อ่าน 1427 ครั้ง)
ครู..อังคนา
หัวหน้าเว็บ
*

« เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 11:35:25 AM »

คือผม บรรจุ ประปา1 มา10เดือน ย้ายมา เป็นป้องกัน1  10เดือน และย้ายไปเป็นประปา คืนได้ 2 เดือน และรวมอายุงานตอนนี้ได้ 1ปีกับ10เดือน และเหลืออีก 2เดือนอายุงานจะครบ2ปี ซึ่งจะครบการเลื่อนจาก 1 ไป2 พอดี และตอนนี้กำลังจะทำ เจ้าหน้าที่ระดับ 2 ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ เพราะมาตรฐานกำหนดตำแหน่งระบุไว้ว่า ต้องดำรงระดับ1 ไม่น้อยกว่า 2ปี และต้องปฏิบัติงานที่จะขึ้นไป2 ไม่น้อยกว่า 1ปี  อยากถามว่าการนับอายุงานที่ปฏิบัติจะต้องปฏิบัติต่อเนื่อง1ปี หรือเหมือนผมก็ได้เพราะผมปฏิบัติงานไม่ต่อเนื่อง คือมีป้องกันขั้น อยู่ 10 เดือน ถึงย้ายมาเป็นประปาคืน แต่เมือรวมกัน ก็จะเป็น10เดือน+2เดือนครบ1ปีพอดีตามเงื่อนไข กรณีผมขึ้น 2ได้ใหมครับ เมือ่ครองระดับ1ครบ2ปี

ครู..อังคนา
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 11:46:41 AM »

คือผม บรรจุ ประปา1 มา10เดือน ย้ายมา เป็นป้องกัน1  10เดือน และย้ายไปเป็นประปา คืนได้ 2 เดือน และรวมอายุงานตอนนี้ได้ 1ปีกับ10เดือน และเหลืออีก 2เดือนอายุงานจะครบ2ปี ซึ่งจะครบการเลื่อนจาก 1 ไป2 พอดี และตอนนี้กำลังจะทำ เจ้าหน้าที่ระดับ 2 ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ เพราะมาตรฐานกำหนดตำแหน่งระบุไว้ว่า ต้องดำรงระดับ1 ไม่น้อยกว่า 2ปี และต้องปฏิบัติงานที่จะขึ้นไป2 ไม่น้อยกว่า 1ปี  อยากถามว่าการนับอายุงานที่ปฏิบัติจะต้องปฏิบัติต่อเนื่อง1ปี หรือเหมือนผมก็ได้เพราะผมปฏิบัติงานไม่ต่อเนื่อง คือมีป้องกันขั้น อยู่ 10 เดือน ถึงย้ายมาเป็นประปาคืน แต่เมือรวมกัน ก็จะเป็น10เดือน+2เดือนครบ1ปีพอดีตามเงื่อนไข กรณีผมขึ้น 2ได้ใหมครับ เมือ่ครองระดับ1ครบ2ปี
ครู..อังคนา
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 01:01:15 PM »

ครู..อังคนา
หัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 02:14:19 PM »

kulomon
หัวหน้าเว็บ
*

อยากมีเพื่อนแนะนำ

kulomon@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2012, 06:27:32 PM »

เพื่อนๆครับ ข่วยด้วยเพื่อนผมตอนสอบเข้าบรรจุ (องค์กรอิสระ ใช้ระเบียบ ก.พ.) ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ธุรการ 1 ใช้วุฒิสอบ
มัยธศึกษาตอนปลาย (วช1) ตอนนี้ทำงานมา 3 ปีแล้วไม่ได้ประเมินขึ้นระดับ 2 เหตุเพราะมีวุฒิมัธยมศึกษาตอนปลายต้อง 5 ปีประเมิน แต่คนที่ได้ ปวช. ได้ประเมินไปแล้ว แต่จริงๆแล้วเจ้าตัวจบ ป.ตรี ครับ เพื่อนๆท่านใดมี  พรบ.ตัวนี้ หรือแนวทางช่วยหลือบ้างครับ ขอความกรุณา ตอบด้วยครับ  ผมหาข้อมูลเพื่อจะช่วยเพื่อนมา 5 วันแล้ว ถ้าใครมีขอความกรุณา โปรดช่วยด้วยครับ เพื่อนผมมันก็ป่วยหนักด้วย ขอความกรุณาครับ
theaugust
รองหัวหน้าเว็บ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 09:42:37 AM »

เพื่อนๆครับ ข่วยด้วยเพื่อนผมตอนสอบเข้าบรรจุ (องค์กรอิสระ ใช้ระเบียบ ก.พ.) ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ธุรการ 1 ใช้วุฒิสอบ
มัยธศึกษาตอนปลาย (วช1) ตอนนี้ทำงานมา 3 ปีแล้วไม่ได้ประเมินขึ้นระดับ 2 เหตุเพราะมีวุฒิมัธยมศึกษาตอนปลายต้อง 5 ปีประเมิน แต่คนที่ได้ ปวช. ได้ประเมินไปแล้ว แต่จริงๆแล้วเจ้าตัวจบ ป.ตรี ครับ เพื่อนๆท่านใดมี  พรบ.ตัวนี้ หรือแนวทางช่วยหลือบ้างครับ ขอความกรุณา ตอบด้วยครับ  ผมหาข้อมูลเพื่อจะช่วยเพื่อนมา 5 วันแล้ว ถ้าใครมีขอความกรุณา โปรดช่วยด้วยครับ เพื่อนผมมันก็ป่วยหนักด้วย ขอความกรุณาครับ

กรณีบรรจุซี 1 ด้วยวุฒิ ม.ปลาย ก็ต้องรอ 5 ปีครับ แต่ถ้าจบ ป.ตรีแล้ว น่าจะทำเรื่องปรับคุณวุฒินะครับ ให้เป็นวุฒิปัจจุบัน (ป.ตรี) เมื่อทำเรื่องปรับวุฒิแล้ว ก็ค่อยทำเรื่องเลื่อนระดับ แต่น่าจะไม่ย้อนหลังให้นะครับ
oc10
รองปลัด I.T.
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:45:48 AM »

ที่ว่าอยู่ในระดับ2ปีและปฏิบัติงานในตำแหน่ง1ปีเป็นระเบียบของ ก.พ.แต่เท่าที่ทราบระเบียบของท้องถิ่นต้องดำรงตำแหน่ง2ปี (นับรวมเวลาเป็นช่วงๆได้)แต่ของคุณเป็นสายงานที่ไม่เกื่อกูลกันไม่สามารถเอามานับระยะเวลารวมกันได้ ยังไงลองปรึกษาบุคลากรดูอีกทีเอาแบบชัวร์ๆ
ดับเพลิงเมืองกระทุ่มล้ม
เซียน(GURU)
*

วานรไฟ

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:53 AM »

คือผม บรรจุ ประปา1 มา10เดือน ย้ายมา เป็นป้องกัน1  10เดือน และย้ายไปเป็นประปา คืนได้ 2 เดือน และรวมอายุงานตอนนี้ได้ 1ปีกับ10เดือน และเหลืออีก 2เดือนอายุงานจะครบ2ปี ซึ่งจะครบการเลื่อนจาก 1 ไป2 พอดี และตอนนี้กำลังจะทำ เจ้าหน้าที่ระดับ 2 ไม่ทราบว่าจะทำได้หรือไม่ เพราะมาตรฐานกำหนดตำแหน่งระบุไว้ว่า ต้องดำรงระดับ1 ไม่น้อยกว่า 2ปี และต้องปฏิบัติงานที่จะขึ้นไป2 ไม่น้อยกว่า 1ปี  อยากถามว่าการนับอายุงานที่ปฏิบัติจะต้องปฏิบัติต่อเนื่อง1ปี หรือเหมือนผมก็ได้เพราะผมปฏิบัติงานไม่ต่อเนื่อง คือมีป้องกันขั้น อยู่ 10 เดือน ถึงย้ายมาเป็นประปาคืน แต่เมือรวมกัน ก็จะเป็น10เดือน+2เดือนครบ1ปีพอดีตามเงื่อนไข กรณีผมขึ้น 2ได้ใหมครับ เมือ่ครองระดับ1ครบ2ปี

คุณสมบัติครบตามมาตรฐานปรับได้เลยครับ (ระยะเวลาไม่ต่อเนื่องสามารถนับรวมได้ครับ)

ข้าราชการผู้ปฏิบัติบริหารงานของแผ่นดิน จะต้องรู้ตระหนักแน่ในการสละ อันได้แก่การสละสำคัญสองประการคือสละเพื่อประโยชน์ส่วนรวมที่ยิ่ง��หญ่และเหนือกว่าประโยชน์ส่วนตัวประการหนึ่ง กับสละความคิดจิตใจที่ต่ำทรามต่างๆ อีกประการหนึ่ง จึงเป็นที่เชื่อถือไว้วางใจของคนทั้งปวงและสามารถดำรงตำแหน่งหน้าที่อย่างมีเกียรติมีศักดิ์ศรีและมีความเจริญมั่นคงตลอดไป.

พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระราชทานแก่ข้าราชการพลเรือน เนื่องในโอกาสวันข้าราชการพลเรือน ปีพุทธศักราช ๒๕๔๘
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์